bảo hành và kinh nghiệm bảo hành

mình lập ra topic này để trợ giúp cho những ai có máy đang mắc bệnh nan y khó cứu chuẩn bị đi bảo hành .Các bạn vào đây cho ý kiến về dịch vụ bảo hành ở các công ty và chia sẻ với mọi người kinh nghiệm đi bảo hành nhé.Mong topic sẽ đong vui (máy mình cũng đang hấp hối sắp tây trúc thỉnh kinh rồibanj nào có máy cùng tình trạng thì báo cho 2 đứa đi cho có cặp)

ngoài ra bạn nào co kinh nghiệm về thị trường máy tính thì share cho anh em vụ mua nán phần cứng vào thời điểm cho thích hợp nhé

Tất cả vì tương lai máy tính chúng ta kệ cha thằng bảo hành kệ bà thằng bán hàng

Bảo Hành gồm: Kiểm tra và vệ sinh phần cứng + Sữa lỗi và tối ưu phần mềm ( Win, chương trình... ) Hết rồi :JFBQ00125061225b:

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
undefined
mình lập ra topic này để trợ giúp cho những ai có máy đang mắc bệnh nan y khó cứu chuẩn bị đi bảo hành .Các bạn vào đây cho ý kiến về dịch vụ bảo hành ở các công ty và chia sẻ với mọi người kinh nghiệm đi bảo hành nhé.Mong topic sẽ đong vui (máy mình cũng đang hấp hối sắp tây trúc thỉnh kinh rồibanj nào có máy cùng tình trạng thì báo cho 2 đứa đi cho có cặp)

ngoài ra bạn nào co kinh nghiệm về thị trường máy tính thì share cho anh em vụ mua nán phần cứng vào thời điểm cho thích hợp nhé

Thứ nhất

1. Phong Vũ: Bảo - Phong còn Hành thì như Vũ

Nghĩa là sao, mình mua hàng thì thu tiền lẹ lắm, còn bảo hành đem lên mặt của nó giống như muốn đuổi mình về, ai mà ko kiên nhẫn (chai mặt :smile: thì sẽ bị nó knockout cho mà xem)

Kỹ thuật viên thì quá củ chuối, khách bảo up firmware . KTV cười hời hợt tưởng thằng khách nó khùng, bảo đi up firmware (KTV này chỉ biết mỗi Up BIOS mà thôi, chưa đụng tới firmware bao giờ)

Củ chuối thế đấy

2 điểm

:curse: Bảo hành rất củ chuối <-- chỉ có câu nhận xét này

2. Thành NHân Computer

Mua bán mấy em rất dễ thương, good, bảo hành thì cũng lịch sự, thứ tự đàng hoàng. còn admin đem bảo hành tại TNC thì chỉ cần gọi em Mai, là em đó cầm hàng và bảo chừng nào có em gọi cho anh. hehe, khỏi cần làm gì cả, khỏi chờ đợi

Cho TNC 9 điểm trong khâu bảo hành và mua bán

3. Hòan Long

Khỏi nói thì chỉ có 1 từ để mà diễn tả

Kỹ thuật quá chán, dỏm tệ.

1 điểm

Nói chung kinh nghiệm đem bảo hành thì các bác ăn nói sao good

Ví dụ: bảo hành ổ cứng seagate thì nhanh lẹ trong 2 phút có ổ mới là đem tại chính hãng của nó và nói bạn ở công ty nào, nói đại tên công ty nào đó là rẹt rẹt

Còn Main Gigabyte thì đem ra Viễn Sơn, làm PRo mà lại lẹ. Main hư, hết bảo hành cũng đc sửa hỗ trợ giá siêu rẻ

Mr.Calvados

Cục Trưởng Cục Phân Cục
Ban quản trị
Hơ hơ kinh nghiệm ghê quá T_T Em thì chưa phải đi bảo hành phát nào cả. Toàn tự chữa lun. Thuốc ở vườn có sẵn mờ hj hj hj

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
Hơ hơ kinh nghiệm ghê quá T_T Em thì chưa phải đi bảo hành phát nào cả. Toàn tự chữa lun. Thuốc ở vườn có sẵn mờ hj hj hj

Bảo hành là bảo hành phần cứng chứ thuốc nào mà chữa đc phần cứng

em cũng vừa có kinh ngieemj đi bảo hành ở Trần anh

theo e thấy thì dịch vụ bảo hành ở đó rất tốt KTV lịch sự nhã nhặn đặc biệt nhận bảo hành cả máy tính không do cty bán ra nhưng hơi chậm(em bảo hành cái nguồn mất tròn 1 tuần)

dịch vụ bán hàng tốt nhưng ai đi mua cần biết rõ 1 chút về phần cứng để có cấu hình hợp với giá tiền chứ cứ bảo NV bán hàng tư vấn thì không ổn lắm

fpt cũng ok . em đi bảo hành ổ cứng(bad).30 phút sau là đổi ổ.có cái ổ khác,còn bảo hành,nhưng bi sứt mẻ vài chỗ.anh kỹ thuật viên ko bảo hành,đem ra ngoài anh giữ xe mua 200 ngàn,bất kể dung lượng,miễn còn bảo hành.

undefined

Thứ nhất

1. Phong Vũ: Bảo - Phong còn Hành thì như Vũ

Nghĩa là sao, mình mua hàng thì thu tiền lẹ lắm, còn bảo hành đem lên mặt của nó giống như muốn đuổi mình về, ai mà ko kiên nhẫn (chai mặt :smile: thì sẽ bị nó knockout cho mà xem)

Kỹ thuật viên thì quá củ chuối, khách bảo up firmware . KTV cười hời hợt tưởng thằng khách nó khùng, bảo đi up firmware (KTV này chỉ biết mỗi Up BIOS mà thôi, chưa ***ng tới firmware bao giờ)

Củ chuối thế đấy

2 điểm

:curse: Bảo hành rất củ chuối <-- chỉ có câu nhận xét này

2. Thành NHân Computer

Mua bán mấy em rất dễ thương, good, bảo hành thì cũng lịch sự, thứ tự đàng hoàng. còn admin đem bảo hành tại TNC thì chỉ cần gọi em Mai, là em đó cầm hàng và bảo chừng nào có em gọi cho anh. hehe, khỏi cần làm gì cả, khỏi chờ đợi

Cho TNC 9 điểm trong khâu bảo hành và mua bán

3. Hòan Long

Khỏi nói thì chỉ có 1 từ để mà diễn tả

Kỹ thuật quá chán, dỏm tệ.

1 điểm

Nói chung kinh nghiệm đem bảo hành thì các bác ăn nói sao good

Ví dụ: bảo hành ổ cứng seagate thì nhanh lẹ trong 2 phút có ổ mới là đem tại chính hãng của nó và nói bạn ở công ty nào, nói đại tên công ty nào đó là rẹt rẹt

Còn Main Gigabyte thì đem ra Viễn Sơn, làm PRo mà lại lẹ. Main hư, hết bảo hành cũng đc sửa hỗ trợ giá siêu rẻ
cho anh em địa chỉ Viễn Sơn luôn đi admin,chứ nhiều khi có người ko biết đó

Củ chuối thì phải hỏi thằng sagotech đà lạt. đảm bảo yên tâm đi linh kiện đang còn dùng được đem ra nó phá là khỏi dùng. hư mỗi nút power đem ra cho nó sửa 2 hôm sau khi ra nhận lại hàng thì: ổ cứng cháy, nguồn cháy, main chập chờn, chân quạt cpu gãy. haha không biết ở saigon đẫ có mem nào bị chưa ????? nhân viên kỹ thuật thì khỏi phải nói ăn cắp ở đâu mấy bộ đồ áo của y tá ( mấy em đỡ đẻ) haha khoác lên mình cho oai. chẳ biết cứt gì mà cũng bày đặt làm bác sĩ bệnh viện máy tính. Nhiều lần tính đập chết mẹ tụi nó cho đỡ tức.

Media studio Pro dùng từ nặng quá, chắc cay cú quá mà, xin chia sẽ nỗi buồn cùng bạn. Bây giờ thì đa số bảo hành toàn la sửa không hà, hiếm lắm hoặc lỗi nặng không sửa được thì đổi mới, hãy tìm nhà cung cấp tin cậy mà mua, tuy khi bảo hành có sửa nhưng đỡ hơn mang đồ cũ đã sửa bảo hành, nên bà con chú ý điều này.

mỗi nơi có 1 cách BH khác nhau c.ty nào đặt chất lượng lên hàng đầu thì nó làm ngon cho như Mai Hoàng - Trần Anh đó nổi tiếng khắp nơi ở phía Bắc còn mấy cái công ty cò con làm ăn vớ va vớ vẩn thì.......ức chế

có chút kinh nghiệm trong bảo hành cho các bác 1 số thiết bị như hdd hay main khi bị cháy nổ theo như nhà bảo hành thì không được phép các bác có thể lấy khăn ướt lau qua chỗ bị cháy cho hết vết và sấy khô.khi bảo hanhg người ta rất chú ý đến điểm này.nhờ cách này rất nhiều hdd và main mình bị nổ tụ đã bảo hành được.

Đầu trang