Đổi màu giao diện
Truyền thống

bị lỗi bật tắt wifi trong win 8??????????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp thắc mắc Windows 8' bắt đầu bởi phamsytan, Jan 28, 2013.

1. phamsytan Thượng Sĩ

trước đây mình cài win 8 sau đó update đầy đủ thì wifi vẫn bật tắt bình thường. nhưng vài ngày gần đây thì mình không còn bật tắt được nữa. khi bật wifi được mấy giây thì đèn lại báo tắt. minh đang sài con dell vostro 1450 core i5. và đã update bios mới nhất.......... có bạn nào có thể giúp mình ko?????????????? mình kich hoạt win 8 pro with media centre
  2. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy

Ít nhất cũng phải vào máy tính kiểm tra xem có phải do lỗi mềm k đã :D
  3. dmhoang

dmhoang Tân Binh

Máy của bạn bị lỗi driver không tương thích hệ điều hành.
    Tất cả các laptop đời 2010 về trước (acer,lenovo...) nếu dùng cardwireless intel 5100,5300 đều hoạt động không ổn định trên windows 8,thường hay bị lỗi tự turnoff và không có cách nào để bật lên.
    Máy dell vostro dung wireless Intel 5100,theo thong tin từ intel thiết bị này không được hỗ trợ trên windows 8.
    " the following adapters are not supported on Windows 8:

* Intel® WiFi Link 5100
    * Intel® WiFi Link 5300
    * Intel® WiFi/WiMAX Link 5150
    * Intel® WiFi/WiMAX Link 5350
    * Intel® PRO/Wireless 2200BG Network Connection
    * Intel® PRO/Wireless 2915ABG Network Connection
    * Intel® PRO/Wireless 3945ABG Network Connection
    * Intel® Wireless WiFi Link 4965AGN"

Nhưng nó vẫn chạy tốt trong chế độ compatible mode.Bạn tải file
    Wireless_15.3.1_Ds64.exe (win8 64 bit) hoặc
    Wireless_15.3.1_Ds32.exe (cho win8 32bit)
    từ link http://downloadcenter.intel.com/Detail_Desc.aspx?agr=Y&DwnldID=22116&lang=eng
    về máy,nhấp chuột phải chon "properties,compatibility,compatibility mode => windows 7",nhấn ok.Nhấp chuột phải tiếp,chọn run as administrator,chờ cài đặt xong,shutdown máy rồi khởi động lại là được.
    thanhtungqngphamsytan like bài này.
  4. phamsytan

phamsytan Thượng Sĩ

ko. mình đã cập nhật driver và gỡ ra rồi thì vào win 8 lúc đó lại được nhưng khỏi động lại một hai lần là không bật được luôn?????????????
  5. phamsytan

phamsytan Thượng Sĩ

laptop của mình là dell 1450 core i5 có được ko???????
  6. dmhoang

dmhoang Tân Binh

Được,nhưng bạn phải gỡ driver cũ ra,dùng driver mới nhất của intel:
    "Wireless_15.3.1_Ds64.exe (win8 64 bit) hoặc
    Wireless_15.3.1_Ds32.exe (cho win8 32bit)
    từ link http://downloadcenter.intel.com/Detail_Desc.aspx?agr=Y&DwnldID=22116&lang=eng
    về máy,nhấp chuột phải chon "properties,compatibility,compatibility mode => windows 7",nhấn ok.Nhấp chuột phải tiếp,chọn run as administrator,chờ cài đặt xong,shutdown máy rồi khởi động lại là được."
  7. VoDaiPhuc

VoDaiPhuc Tân Binh

Vào BIOS tắt cái Quick boot đi , do mở lúc đó nó chỉ boot keyboard , HDD thôi .để ý kĩ bạn sẽ thấy lúc chơi game thường bị crash nữa
  8. ngoisao_ts

ngoisao_ts Hạ Sĩ

Bạn thử cách này xem
    Vào Charm Bar==>Settings==>Change PC Settings. Vào mục Wireless, phần Wireless Device bạn bật Wifi lên
    Mình cũng từng bị thế này và làm như trên thì dùng wifi bình thường.
  9. Vâng Cho Em Xin

Vâng Cho Em Xin Viện Trưởng Ban quản trị

Lẩn sau những câu hỏi về Win8 thì bạn pót vào box hỏi đáp Win8 nhé
    Box Win8 chỉ dành chứa các bản win
  10. phamsytan

phamsytan Thượng Sĩ

yes
  11. phamsytan

phamsytan Thượng Sĩ

mình làm được rồi. nhưng mà bị sao vậy bạn? sao dùng phím tắt khi bật lên một tí lại tắt vậy? mình không hiểu?????????????????????????????
  12. Vâng Cho Em Xin

Vâng Cho Em Xin Viện Trưởng Ban quản trị

Dùng phím tắt mà bật lên 1 tí nó lại tắt thì kiểm tra lại driver cho em nó. và tắt ở đây là tắtnhư thế nào? bị disable wifi card hay chỉ đơn thuần là disconnect !
  13. thanhtungqng

thanhtungqng Tân Binh

Đang dùng e Lenovo Y410 bản win8 pro lâu lâu bị hiện tượng này, trước toàn phải cài lại win. Giờ đã có cách fix rồi. Thanks
  14. ngocbich90hy

ngocbich90hy Tân Binh

Em đã làm tuy nhiên wifi vẫn chập chờn! :(