Đổi màu giao diện
Truyền thống

cách cắm dây LED,POWER,RESET.. trên mainboard

Thảo luận trong 'Phần cứng khác ...' bắt đầu bởi misugijun, May 26, 2008.

1. misugijun Tân Binh

Cho e hỏi mẹo cắm dây đèn LED,POWER,RESET,SPEAKER... căn cứ theo màu dây với.Giả địh là ko có cuốn User's guide của Main đó hoặc nếu có thì chữ in trên mấy dây cắm cũg bay mất rồi.Bác nào có cách giải quyết ko [​IMG]
  2. Nguoilatg2003

Nguoilatg2003 Binh Nhất

Cái này khó đó. Theo mình biết thì mỗi loại Case khác nhau thì màu dây cũng khác nhau thì phải. mà chân giắc cắm có cái giống nhau i hệt. Do đó nếu xảy ra tình huống như bạn nói thì chỉ có cách là làm mò thôi. Bao giờ đúng thì thôi. Không cắm được thì thay Case mới.

Chúc vui vẻ !
  3. fly82np

fly82np www.benhvientinhoc.com Ban quản trị

Các main đời cũ (đi với case cũ thì các dây này tách biệt nhau), về cách lắp thì tùy ký hiệu trên main thôi, bạn có thể tham khảo mấy cái hình dưới.

Còn main hiện nay (đi theo với case mới) -> case mới các dây này được gắn lại thành 1 khối, bạn chỉ cần nhìn và gắn vào main rất đơn giản, không như những case đời cũ.
  4. itechvnn059

itechvnn059 Bác sĩ Ban quản trị

Ngay trên main nó có panel cho hướng dẫn cho bạn, bạn để ý kĩ chút xíu là thấy thôi! Tùy theo main và case mà cắm chứ không thể cắm bừa được! Mỗi main nó để một kiểu panel cho bạn nhé bạn!

Chúc vui!
  5. misugijun

misugijun Tân Binh

e địh hỏi cách căn cứ vào màu dây và vị trí các chân thôi.cái main của e manual cũg k mà panel hdẫn cũg ko [​IMG]
  6. Lê Anh Sỹ

Lê Anh Sỹ Tân Binh

Mất hết màu chữ Trên chân cắm cũng hơi khoai đấy, nhưng bạn thử nhìn theo hình minh hoạt Trên kia và Xem dây bạn à chắc là giống nhau đấy
  7. Bệnh Viện Tin Học

Bệnh Viện Tin Học Ban Thanh Tra

nội dung cách đây 4 năm rồi mà bạn :|