Đổi màu giao diện
Truyền thống

Cách ghép ảnh người với vật

Thảo luận trong 'Tutorials - Hướng dẫn từng bước' bắt đầu bởi DEATHOOK, Jul 26, 2007.

1. DEATHOOK Tân Binh

Cách ghép mặt của người này với người khác, hoặc với con vật. Cách này rất thú vị khi mình ghép thằng bạn thân với một con gì đó, rồi gửi cho nó, chắc nó phải buồn cười lắm.

Tôi dùng hai ảnh này để thao tác. Hai hình này được down trên trang web Deviant Art và thuộc bản quyền của trang web này. Bạn cũng có thể dùng những hình khác để thao tác nhưng kỹ năng thì như nhau

- Đầu tiên bạn mở hình con mèo lên trước. Sau đó chỉnh *** nó ngay ngắn lại một chút bằng cách nhấn Ctrl-T và chỉnh sửa nó. Như hình bên

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

- Với Marquee Tool và chọn phía bên mặt trái của con mèo tính từ phần mũi ra. Thế nên chúng ta có tỉ lệ cân bằng nhau của khuôn mặt ở mỗi bên. Sau đó thì copy nó và dán vào bên mặt cô gái. Hoặc đơn giản là kéo nó sang cửa sổ cô gái.

[​IMG] [​IMG]

-

Nếu bạn muốn cắt hình con mèo riêng ra bạn vào Filter > Extract và ở bên trái bạn chọn Brush và bên phải đặt kích thước Brush càng nhở thì đường cắt càng chính xác. Bạn có thể tham khảo thêm bài tập về cắt hình bằng Extract tại đây.

6. Sau khi cắt xong bạn nhân đôi layer con mèo lên và vào Edit > Transform > Flip Horizontal và kéo nó sang bên phải của con mèo để được trọn vẹn khuôn mặt.

[​IMG] [​IMG]

-

Sau đó thì Merge hai layer lại với nhau nhấn Ctrl-E (Merge hai mảnh của mặt con mèo)​

8. Đặt con mèo lên trên mặt cô gái.​

9. Ở Layer Palette chọn "add layer Mask" ​

10. Nhấn D để đổi lại màu của nền trước và nền sau thành đen và trắng​

11. Chọn Brush và cắt đi những phần thừa. Màu đen là xoá hình, màu trắng là trả lại trạng thái ban đầu của hình bị xoá. Cố gắng quan tâm đến những chi tiết như là mũi, mắt và tai.​

12. Gây quỹ để BTD trả nhuận bút và giúp trang web phát triển bằng cách nhấp chuột vào bảng quảng cáo ở dưới.​

[​IMG] [​IMG] [​IMG]Đây là kết quả! Tác giả đã đổi màu mắt cho thêm vàng và làm rng cô ta sắc thêm một chút với Extract Tool. Bạn có thể tham khảo bài thay đổi màu mắt ở đây.

© www.bantayden.com - Dịch và minh họa bởi Bá Tước Monte Cristo
  2. missyouforever31

missyouforever31 Tân Binh

Sax! Thú vị thì cũng có thú vị thật.Nhưng mà trông nó cứ ác ác thế nào ý.Em này baby zây mà...Chết thật, thiện tai thiện tai:D
  3. Mr.Calvados

Mr.Calvados Cục Trưởng Cục Phân Cục Ban quản trị

[​IMG] cái này là phải ghép với đầu lâu [​IMG] cho nó đẹp
  4. tuangaA2

tuangaA2 Trung Sĩ

Bác DOOTHOOK ác thế ,em bắt đền bác đấy ,đang kết em này mà!
  5. gameboy11227

gameboy11227 Binh Nhất

sao ko làm ngược lại nhỉ, đầu người thân bộ xương :ahaa: :ahaa:
  6. Mr.Calvados

Mr.Calvados Cục Trưởng Cục Phân Cục Ban quản trị

Bác kiếm 1 bộ xương về rồi ghép được mà
  7. BAD

BAD Bác sỹ chuyên khoa

rõ ;)) tối nay làm thử ;))

nhưng bad thấy mấy cái hình ghép kia hum nọ ấy up lên trông nghệ thuật hơn :)

cái này vác đi trêu người [​IMG] :)

trêu xong nó tát vỡ mặt :th_yoyo2: :Die_die:

bỏ đi

và

hết yêu là hết yêu ^^
  8. DEATHOOK

DEATHOOK Tân Binh

Nhìn lâu thấy hao hao giống tôn ngộ không :D

Diễn đàn mình lại chuyển từ làm ảnh đẹp sang làm ảnh kinh dị thì chết
  9. quangkyo

quangkyo Binh Nhì

bác này nhìn dã man hen !cô bé ấy có tội tình gì cơ chứ!

nhìn hơi giống lão tôn !ka ka :54: :54: :54:
  10. viking213

viking213 Binh Nhất

Hay nhỉ, cô bé trông xinh xinh rất là xinh, con mèo nhìn cũng dễ xương. Vậy mà đem ghép lại với nhau nhìn cứ như yêu quái ấy
  11. vietduc_tk

vietduc_tk Tân Binh

Trông khá đẹp đấy chứ, có phần dạy ghép mặt người với đầu lâu trông ngầu lắm đó
  12. bunbao

bunbao Binh Nhất

Nhìn cũng được đó . Mình thì mù tịt về khaỏn này. Về học cái đã
  13. hoangdanh1

hoangdanh1 Tân Binh

sao em không nhìn thấy hình gì cả vậy
  14. kongcom

kongcom Thiên H Thủy Ban quản trị

đã tìm ra bài viết gốc . mời bạn xem hình
  15. Max89j

Max89j Tân Binh

link die
  16. quocngo

quocngo Tân Binh

Ko thấy hình bạn ơi :(
  17. heo_hero

heo_hero Tân Binh

Sao tui chả thấy gi hết dậy chòi??????????????????????
  18. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy

Mấy cái này năm trong SoTayPhotoshop2007 bạn down về nhé, bên trong còn nhiều cái rất hay ^^~
  19. vanthuy

vanthuy Tân Binh

Sao mình không nhìn thấy j vậy nhỉ?
    Có ai chỉ hộ cho mình không nhỉ?
    thanhks chước nhe