Đổi màu giao diện
Truyền thống

Cách nối file .GHO và .GHS

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi smelldevin, Mar 14, 2010.

1. smelldevin Tân Binh

em dow trên mạng về được 2 file ghost .GHO và . GHS. Làm sao để em nối lại được thành một file .GHO. Xin chỉ cách với. Xin cảm ơn
  2. anubis

anubis Hạ Sĩ

bạn không cần phải nối 2 file lại vì khi thực hiện ghost bạn chọn chọn file gho sau đó chương trình sẽ đòi file tiếp thì chọn file ghs, cái này cũng tương tự win rar thôi.

nếu bạn vẫn muốn ghép 2 file thì chỉ có cách là ghost vào máy rồi tạo bản ghost mới thôi (nhưng làm thế thì sẽ phải tạo lại phần auto driver và dung lượng bản ghost cũng chưa chắc bé được như lúc đầu nếu k có kinh nghiệm)
  3. leminhkhaidh

leminhkhaidh Tân Binh

"anubis"Hạ sĩ 4 sao mà trả lời chẳng thỏa đáng gì cả.Bạn dùng chương trình Ghostexplorer để nối 2 file gho và ghs lại theo cách dưới đây:

Trước tiên down phần mềm Ghostexplorer này về và chạy nó:
    sau đó Chạy ghostexp.exe , chọn Open file rồi mở thư mục chứa hai file .GHO và .GHS (hai file này cần để cùng thư mục). Chọn mở file .GHO, sẽ xuất hiện hộp thoại hỏi có đồng ý mở nốt file .GHS. Nhấn OK hết đi, sau đó vào View/Options/ sẽ thấy ô (Split point) cho phép bạn chọn dung lượng file xuất ra, mặc định là 2048 MB - cái này cứ để yên cũng không sao.
    Vào File, chọn Compile, hình như nó lại hỏi xác lập dung lượng sau khi nối thì phải, cũng không quan trọng lắm vì mình vẫn OK hết mà, sau đó bạn nhấn nút Save As, chọn chỗ lưu, tiến trình nối file sẽ hiển thị ngay dưới đáy của chương trình. chúc vui!!
  4. phungquy8x

phungquy8x -------- ♥ -------- Ban quản trị

Khi ghost thì bạn cho 2 file đó vào cùng 1 folder. lúc chọn file ghost bạn chọn file GHO. như thế là được.
  5. dung__no1

dung__no1 Tân Binh

nối để làm gì ý?
  6. anhkhoa_h

anhkhoa_h Y tá Ban quản trị

theo mình biết thì file GHO có dung lượng trên 3,98GB thì sẻ chia thành file ghost thứ 2 nằn trên cùng 1 folder có đuôi là GHS. Trong quá trình các bạn bung file ghost có thể chương trình ghost sẻ bắt bạn chọn tới file GHS này (số ít) còn lại thì nó tự bung file đó mà không cần bạn phải chọn đường dẫn. Như bản ghost của mình có 1 file win7.GHO(3,98GB), 1 file win70001GHS(3,98GB) và 1 file win70002(622MB) trong khi đó thì file ghost bản XPSP3 của mình chỉ có 1 file thôi có dung lượng là 3,53GB

bạn có gộp các file GHO và GHS lại thì cũng vậy thôi ah, gộp lại làm chi cho mệt, biết đâu trong quá trình mình thực hiện thao tác gộp lại sẻ nãy sinh các lỗi gây hỏng bản ghost đó thì sao!