Đổi màu giao diện
Truyền thống

Cách Ping modem từ xa.

Thảo luận trong 'Bảo mật - Quản trị mạng' bắt đầu bởi trananhtommy, Jun 21, 2010.

1. trananhtommy Tân Binh

Chào Các Bác trong diễn đàn.

Xin nhờ các Bác có kinh nghiệm giúp hộ vụ Ping modem từ xa có được không ạ.

Chả là dạo này mất điện liên miên quá, nhà mái Proximăng nên mỗi lần mất điện không có điều hòa toàn phải đi trốn nóng. Vấn đề là khi đi trốn nóng rồi không biết lúc nào ở nhà có điện.

Nhấc máy gọi hàng xóm để hỏi cũng OK thôi, nhưng hỏi nhiều đâm ngại.

E đang tính 1 phương án là nhà có Modem ADSL, có Wifi. 2 cục này đang cắm thẳng vào nguồn điện. Như vậy, khi có điện lưới thì 2 cục này sẽ tự bật theo.

Như vậy không biết có cách nào ở xa, mình dùng điện thoại để Ping về Modem ở nhà. Nếu có tín hiệu ping thì có nghĩa là nhà có điện và ngược lại....

Nhờ các Bác trong diễn đàn biết cách chỉ bảo giúp với ạ.

Xin cảm ơn rất nhiều!
  2. dung_no1

dung_no1 Tân Binh

bạn rất là thông minh.
    Địa chỉ moden mặc định là 192.168.1.1,bạn sẽ không ping được kiểu đó đâu.vì ping thế thì nó ra luôn cái moden bạn đang dùng chứ hok kết nối về nhà đc
    còn nếu muốn ping được thì bạn phải đặt cấu hình cho moden + roter(vào đó hack bị đi tù đó).sửa lại địa chỉ roter + moden.vậy là đc
    1 person likes this.
  3. trananhtommy

trananhtommy Tân Binh

Trời... bị đi tù thì mình xin thua..., chẳng nhé hết cách hả các Bác..?
  4. phungquy8x

phungquy8x -------- ♥ -------- Ban quản trị

Bạn chạy trú nóng cách nhà bao nhiêu km mà đòi dùng wifi. ^o^
  5. dung_no1

dung_no1 Tân Binh

còn 1 cách nữa.Bạn đầu tư 1 bộ camera quan sát.cái đó có thể vừa bít có điện + vừa quan sát.
    đầu thu 4 port khoảng 1,5-1,7 tr
    camera 3,5,7,9,...trăm. tùy loại
    1 person likes this.
  6. trananhtommy

trananhtommy Tân Binh

Mình không dùng wifi nhà mình bạn à. 3G bây giờ đầy rẫy ra thôi.
  7. Thầy Lang Việt Trì

Thầy Lang Việt Trì Thầy Lang Vườn Ban quản trị

Chào bạn !
    Theo Lang thì yêu cầu của bạn không khó, có rất nhiều cách. Lang xin chỉ cho bạn 1 cách nhé.
    1.Bạn cần phải thiết lập cho máy tính của bạn tự khởi động khi có điện ( tùy theo pc, hệ điều hành mà thiết lập, nếu bạn cần giúp đỡ xin liên lạc Lang. Bạn có thể nhấn nút Start--> Run: gõ gpedit.msc. Ở Local Computer Policytimf tìm Computer Configuration --->Administrative Templates ---> System. Ckick đúp vào Do not turn off system power after a Windows system shutdown has occurred. ---> Setting --> Enable---> OK ).
    2. Thiết lập cho nick Yahoo Messeneger tự đăng nhập ( auto logon ). Đăng nhập 1 nick YM! ( yahoo mesenger ) khác ở máy di động và nick này đã addnick tự đăng nhập ở nhà rồi.
    Và, khi có điện đương nhiên nick ở nhà sẽ sáng đèn trên friends list ở YM! máy di động.
    Chúc bạn vui vẻ!
    _ Thân _
    2 người like bài này.
  8. fly82np

fly82np www.benhvientinhoc.com Ban quản trị

Cách thứ 2 của bác Lang dễ dàng, sáng tạo và hiệu quả!
    1 person likes this.
  9. trananhtommy

trananhtommy Tân Binh

Cảm ơn bạn. Ở nhà mình đang dùng hệ điều hành win7. Như cách bạn nói thì cứ lúc có điện thì coputer sẽ tự bật lên đúng không bạn. Vì hiện tại mình không ở nhà và chưa thử... nhưng làm theo cách của bạn thì lúc mình cần tắt Computer thì computer sẽ chuyển sang chế độ standby hay như thế nào..? Mình vẫn chưa hiểu, nhờ bạn chỉ rõ hơn giúp mình được không? Mình thấy cách của bạn cũng rất hay...
  10. wantedcool

wantedcool Wanted Cool Ban quản trị

cách bác thầy lang hay rùi ,nhưng hình như làm vậy tốn điện quá ,nếu máy đang mở mà lại cúp điện tiếp thì chả bao lâu để kiểm tra nhà mình có điện thì bạn phải thay cả dàn máy mới ấy chứ
    1 person likes this.
  11. trananhtommy

trananhtommy Tân Binh

Như vậy là cần phải đầu tư hơn 2trđ nữa mới ổn hả Bác. Nghe chừng cũng hơi tốn kém nhỉ... Bác cho xin cách lắp đặt sử dụng sơ bộ như thế nào để nghiên cứu được không Bác..?
  12. trananhtommy

trananhtommy Tân Binh

Bạn Lang ơi.. mình làm thử cách của bạn trên win vista không được. Khi gõ lệnh gpedit.msc nó không ra bảng như bạn hướng dẫn Lang à.. Bạn có thể giúp mình được k?
  13. dung_no1

dung_no1 Tân Binh

camera nối với đầu thu(cáp đồng trục),đầu thu nối switch(dây mạng thông thường),cài đặt địa chỉ cho đầu thu(khi đó sang Mỹ cũng bít nhà làm gì nữa cơ)==> vừa tiện lại dễ quan sát
    1 person likes this.
  14. sep

sep Bộ trưởng bộ Spam

Alo, ở nhà có điện chưa em, chưa có hả. núp tiếp đây
    Nói chung là xài đủ phương tiện. xem lịch cắt điện là chắc ăn nhất. điện lực ở thành phố nào chả có lịch cắt cho từng khu vực. lơ ngơ cắt bừa thì cứ kiện cho bầm mắt :20:
  15. phungquy8x

phungquy8x -------- ♥ -------- Ban quản trị

hihi. mình là dân điện đây. ko thể có chuyện cắt bừa được đâu. muốn cắt thì phải có giấy cho phép. chứ ko tự dưng cắt đc. người ta cắt cũng có lý do mà. Phụ tải tăng, điện năng thì có hạn + các công trình kỉ niệm 1000 năm Thăng Long cần được làm nữa. cộng tất cả các thứ đó lại = cắt điện ^^
  16. afterlife07

afterlife07 Tân Binh

Em có cách này.
    Mỗi modem đều có 1 địa chỉ mạng Wan. Các bạn vào Modem xem địa chỉ mạng Wan của mình. ví dụ

WAN Information
    - DSL Mode: ADSL2+ Mode
    - IP Address: 123.27.3.13
    - IP Subnet Mask: 255.255.255.255
    - Default Gateway: N/A
    - VPI/VCI: 0/32
    Ta có đc địa chỉ mạng Wan của mình là 123.27.3.13
    Các bạn vào IE gõ địa chỉ trên nếu truy nhập đc modem của các bạn thì nơi bạn đặt modem có điện.
    Thử bít liền mà.
  17. ENTERZ

ENTERZ Hạ Sĩ

chính sác rồi đó :20: thi thoảng quán net nào mà ko setup lại tớ open port rồi về nhà nghịch :157: các quán net nó ít tắt modem mà :20:
  18. thangdien1572

thangdien1572 Điên đệ nhất Ban quản trị

xin số đt vài nhà hàng xóm