Cách test RAM bị lỗi hay ko

hjx,em chả bít sao tự dưng hnay đổi chỗ,đem máy ra lau chùi,thế nào khi lắp lại màn hình đen xì,kiểm tra đj kiểm tra lại mà vẫn ko đc

về sau tháo ra lắp vào mãi mới chju lên.Nhưng lên dc lại bị treo máy,sau đó nó hiện ra màn hình xanh lẹt,ko bít có phải lỗi RAM ko nữa

Thanks Admin!Verry good!

Ram của bạn bị lỗi rồi nên nó xuất hiện màn hình xanh chết ***c đó!Bạn test bằng phần mềm cho chính xác rồi đem bảo hành đi!

cam on admin nhe...minh dang can mua ram...hi nhưng cách này test có mất nhiều thơi gian ko vậy( với RAM 512 bus 333 mất khoảng bao lâu?) ah thấy bảo bọn Tàu bây giờ mua RAM chết về chúng ep xung kiểu gì mà RAM có thể sử dụng được thêm mươi bữa mới chết hẳn, ko biết cách này có phát hiện được lỗi đó ko....tư vấn giúp mình nhé...mình đang cần mua RAM gấp hi`...thanks mọi người nhé

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
cam on admin nhe...minh dang can mua ram...hi nhưng cách này test có mất nhiều thơi gian ko vậy( với RAM 512 bus 333 mất khoảng bao lâu?) ah thấy bảo bọn Tàu bây giờ mua RAM chết về chúng ep xung kiểu gì mà RAM có thể sử dụng được thêm mươi bữa mới chết hẳn, ko biết cách này có phát hiện được lỗi đó ko....tư vấn giúp mình nhé...mình đang cần mua RAM gấp hi`...thanks mọi người nhé

Chỉ cần cho cái loop nó chạy 2 lần nếu có Error thì bạn STOP lại vì nó đã bị hỏng RAM ròi

Và nếu nó ko có lỗi thì bạn cũng stop l5ai vì nó ko có lỗi đâu

Còn chuyện ép xung rAM thì chưa nghe bao giờ

Chỉ cần cho cái loop nó chạy 2 lần nếu ko có Error thì bạn STOP lại vì nó đã bị hỏng RAM ròi

Và nếu nó ko có lỗi thì bạn cũng stop l5ai vì nó ko có lỗi đâu

Còn chuyện ép xung rAM thì chưa nghe bao giờ
cái loop là cái ở vị trí dòng thứ 4 ở mục Status hả?

nhưng để mãi vẫn thấy số 1 thôi mà bạn...chờ đến 10' vẫn là số 1 chẳng chuyển sang số 2 gì cả?

cái này chụp hình khi cài win được không zậy!! mà nếu chụp lại thì ...... chỉ được một tám chứ làm sao mà nhiều như bác được [vì không save được] ???
chụp được chứ sao ko?...khi bạn chụp hình thì chụp trên máy thât...máy ảo lúc đó chỉ như 1 cửa sổ của máy thật mà thôi..

Oh My God !

Mình dùng chương trình đó test nhưng ôi thôi !

Nó bị lỗi vì ghi lên thanh RAM đã bị lỗi nên rút cuộc chả biết lỗi gì ? Máy thì Blue Screen liên tục. Tiện thể hỏi luôn: Bị Blue Screen liên tục có ảnh hưởng gì tới các phần cứng không lỗi không nhỉ.

Oh My God !

Mình dùng chương trình đó test nhưng ôi thôi !

Nó bị lỗi vì ghi lên thanh RAM đã bị lỗi nên rút cuộc chả biết lỗi gì ? Máy thì Blue Screen liên tục. Tiện thể hỏi luôn: Bị Blue Screen liên tục có ảnh hưởng gì tới các phần cứng không lỗi không nhỉ.
bị lỗi thì bạn nên sửa phần bị lỗi đi...cái đấy là báo hiệu thôi mà...giống như còi báo hỏa vậy

nếu bạn bị Blue Screen thì có thể chữa như sau:

Trong Windows XP, lỗi “Dumping Physical Memory” thường xuất hiện khi bạn thực hiện lệnh Shutdown hệ thống, nhưng thay vì máy tính sẽ tắt như bình thường thì nó lại hiện ra “màn hình xanh chết ***c” và sau đó tự khởi động lại.

Nhìn thông báo lỗi thì có vẻ như thanh RAM (bộ nhớ) của máy tính có vấn đề nhưng thực ra có thể không phải là như vậy. Sau đây là một số cách khắc phục lỗi này, trong trường hợp hư hỏng do lỗi phần mềm:

Gỡ bỏ phần mềm vừa được cài đặt:

Những xung đột giữa phần mềm mới cài đặt với các phần mềm cũ hoặc với các thiết lập của hệ thống thường là nguyên nhân xuất hiện lỗi trên. Trước tiên, bạn hãy thử gở bỏ phần mềm được cài đặt gần nhất so với thời điểm bắt đầu xuất hiện lỗi Dumping Physical Memory. Sau đó, thử tắt máy xem còn bị lỗi như vậy nữa không. Nếu vẫn còn, bạn hãy tiếp tục các bước sau.

Tăng kích thước cho bộ nhớ ảo:

Bộ nhớ ảo quá nhỏ cũng có thể là nguyên nhân gây ra lỗi trên, bạn hãy tăng kích thước cho nó bằng cách truy cập vào hộp thoại Virtual memory (chuột phải My Computer\Properties\Advanced, trong khung Performance chọn Settings\Advanced\Change). Bạn nên thiết lập hai thông số Initial size và Maximum size bằng nhau để cố định bộ nhớ ảo, kích thước bộ nhớ ảo chỉ nên gấp 1,5 đến 2 lần so với dung lượng RAM hiện hành. Xong bạn nhấn OK ba lần.

Vô hiệu hoá hệ thống tự khởi động lại và memory dump:

Bạn hay truy cập vào hộp thoại Startup and Recovery (chuột phải My computer\Properties\Advanced, trong khung Startup and Recovery, nhấn chọn Settings). Trong khung Systems failure, bỏ chọn mục Automatically restart. Trong khung Write debugging information, mở menu sổ xuống và chọn None. Xong bạn nhấn OK hai lần để thoát ra ngoài.

Bạn hãy khởi động lại máy nếu hệ thống yêu cầu để các thiết lập có hiệu lực.

cách test này chạy trong bao lâu thì xong hả admin. Có phải chạy nó chạy đến khi nào dừng thì mới xong đúng không bạn mình chạy thư có loop 1 loop 2 thấy nó vẫn chạy có nghĩa là test chưa xong đúng không hình như phải chờ chạy cho đến hết thì phải

Làm ơn giúp mình cái này

mình test như hướng dẫn của viện trưởng nó hiện như cái ảnh này rồi chạy mãi không ctrl + alt + del hay làm gì được

cái dòng error counter : nó chạy từ 0 > 31k rồi từ -31k lại về -1 rồi lại chạy tiếp như thế

Cho hỏi là ram thế có vấn đề gì không.

Mà hỏi luôn câu ngoài lề là CPU như kia nó ghi là pen III mà CPU của mình là E5200 cơ mà ???

Attachments

Test Loop là nó test nhìu lần đó

Nó test lần 1 xong lần 2 lần 3 .

Bạn test 2-3 lần ko thấy gì thì thoát ra đi

Theo mình thấy xài cái Gold Memory test chính xác hơn nhưng nó hơi lâu ^^

Đầu trang