Đổi màu giao diện
Truyền thống

cách truy cập các máy cùng mạng lan.

Thảo luận trong 'Thủ thuật Internet' bắt đầu bởi nhanlt86, Dec 8, 2007.

1. nhanlt86 Tân Binh

làm thế nào để biết được IP và làm thế nào mới truy cập được với các máy cùng mạng lan.nếu muốn hoặc không muốn máy khác truy cập vào máy mình thì làm trế nào?
  2. holylua

holylua Binh Nhì

vào start-run gõ cmd

sau đó gõ ipconfig, bạn sẽ thấy địa chỉ IP của máy mình. Các máy khác trong mạng LAN cũng làm tuơng tự như thế để biết địa chỉ IP của máy đó.

Muốn truy cập máy khác để lấy tài liệu được máy khác share. Mở hộp thoại run, gõ địa chỉ IP của máy mình định vào theo cú pháp

\\địa chỉ IP máy khác. Ví dụ:\\192.168.1.3
  3. nhanlt86

nhanlt86 Tân Binh

bạn có thể cho mình vd cụ thể hơn được không.
  4. green

green Hạ Sĩ

có gì mà ko hiểu cứ đi máy khác lụm về cái IP rùi zô máy mình CMD rùi gõ theo cú pháp sư huynh trên kia chỉ là được liền hà
  5. holylua

holylua Binh Nhì

[attachment=13058:run_cmd.JPG]

[attachment=13059:ipconfig.JPG]

bạn gõ ipconfig cũng được. Nó thể hiện thông tin về mạng ít hơn lệnh trong hình.

[attachment=13060:ip.JPG]

Hoặc có thể làm theo cách sau, nhanh hơn

[attachment=13061:chuot_ph...noi_mang.JPG]

[attachment=13062:hopthoai_hien_ra.JPG]

Muốn vào máy nào đó,giả sử IP của máy đó là 192.168.1.3

[attachment=13063:cuoicung.JPG]

Mình chỉ biết vào máy khác trong mạng LAN lấy tài liệu được máy đó chia sẻ thôi, nếu máy đó không share cái gì thì mình vào cũng trống trơn hà [​IMG] . Ngăn ko cho máy khác vào máy mình thì mình ko biết
  6. thamvong

thamvong Binh Nhì

Các banpj giỏ thật!!!!

HẢY GẮNG HỌC ĐỂ PHỤC VỤ ĐẤY NƯỚC.ĐẤT NƯỚC CẦN CHÚNG TA CHÚNG TA CẦN ĐẤT NƯỚC
  7. PoTayDotComDotVn

PoTayDotComDotVn Content not found ! Ban quản trị

hic hic mấy cái trò này trẻ con cũng làm được mà

bi giờ phải làm sao mà chui vào máy khác trong mạng lan trong khi họ ko share gì cơ.
  8. ducmlc

ducmlc Binh Nhì

thế có biết cách không share mà vẫn vào được không post lên anh em xem với
  9. holylua

holylua Binh Nhì

Thì có người ko bit, có người bit. Có phải ai lúc đầu cũng biết hết đâu. Lúc đầu ông làm gì biết mấy vụ này, cũng nhờ người khác chỉ thôi. Bit làm gì hay hơn thì post bài hướng dẫn anh em đi.
  10. nhanlt86

nhanlt86 Tân Binh

may minh co hien tuong nay"bieu tuong dau cham thang ngay cho bieu tuong ket noi" nhung van len mang binh thuong
  11. anhtuong

anhtuong Thượng Sĩ

chài người ta hỏi là làm sao lấy IP các máy trong mạng LAN cơ mà sao lại lấy IP trong máy mình ? [​IMG] nghĩa là ngồi máy mình nhưng lấy được IP máy khác cơ bạn à !
  12. Vâng Cho Em Xin

Vâng Cho Em Xin Viện Trưởng Ban quản trị

Dùng Software SoftPerfect Network Scanner để thấy tất cả các máy đang có trong Local của mình

Xem hình preview

Download:

http://www.softperfect.com/download/freeware/netscan.exe

Chức năng:

Nó scan toàn bộ các máy có trong LOCAL và cho phép thấy các folder share trong máy đó

Trong trường hợp folder trong máy đó ko share thì default Windows XP đã share C, D, E và các ổ có trong máy tính sẳn rồi và ở dạng C$, D$ ...

NẾu máy đó may mắn ko đặt password Administrator thì bạn làm như sau

Start -> RUn -> \\Ip máy đó\C$ hay D$ tùy bạn

Và nhập username: Administrator password trống thử để vào

Đó chỉ là may mắn

Còn cách vào mà ko cần Password, Username thì sẽ chỉ sau ^^
  13. hung2611

hung2611 Niềm đau chôn dấu

chỉ luôn đi anh Ân ơi. cái đó có vẻ hay đó
  14. anhtuong

anhtuong Thượng Sĩ

Bác Ân nghiên cứu cách này của em có được không ? em mới tìm ra

vào RUN->cmd->net view -> ping mayxxx ( trong đó mayxxx là máy cần lấy )
  15. hack_man

hack_man flowers in my heart

Cách này cũng chỉ thấy được Folder Share thôi, còn Share ẩn thì phải đăng nhập với Quyền User và Pass

Để Tìm Pass, giải mã Pass và đăng nhập vầo các máy trong Lan các bạn vào đây tìm hiểu

http://www.benhvientinhoc.com/dd/index.php?showtopic=70862

Có rất nhiều Tool hỗ trợ việc này nhưng ko phải lúc nào cũng thành công bởi độ khó của Pass tại máy chúng ta cần tìm.

Tôi có giới thiệu 1 tool nhưng Pass khoảng 6 ký tự thôi ( Tool còn gà lắm)

http://www.benhvientinhoc.com/dd/index.php?showtopic=67862

------------------------------------

Chúc vui !!!
  16. hoamai83

hoamai83 Binh Nhất

anh Hack_man cho mình hỏi chút nếu cty mình xài mang thông qua proxy co vai ip lên mạngng dc vài ip khg lên mạng dc , nhưng mình muốn cấm hoàn toàn ip đó cho dù đã thông qua proxy lên internet , mình làm sao ?chỉ em với cám ơn,nếu anh có nick yahoo thì cho mình với có gì xin giúp đỡ , cám ơn