Chia ổ đĩa

VD tôi muốn: Nhập ổ D (10G - ko có dữ liệu) vào ổ E (20G có dữ liệu) thì chọn meger. Nó hiện ra lựa chọn gì đó tạm hiểu là ổ nào đứng trước ổ nào. Vậy chọn thế nào để quá trình hợp 2 ổ nhanh hơn.

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
undefined
VD tôi muốn: Nhập ổ D (10G - ko có dữ liệu) vào ổ E (20G có dữ liệu) thì chọn meger. Nó hiện ra lựa chọn gì đó tạm hiểu là ổ nào đứng trước ổ nào. Vậy chọn thế nào để quá trình hợp 2 ổ nhanh hơn.

Thường Merge thì ở trước đó sẽ làm chủ, vì phần lớn ổ ứng chia theo lấy dung lương thứ tự, nó xài từ trên xuống dưới (dúng ra là từ trong ra ngoài)

Do đó ổ D trước ổ E nênD sẽ làm chủ và lấy space ổ E gộp lại

Nhưng khuyến cáo nên merge 2 ổ trống data thì sẽ nhanh hơn gấp nhìu lần so với merge có data trong đó vì nó phải thực hiện quá trình copy data tư E sang D lại và đôi khi lại mất DATA
trong quá trình move

Ch1c vui

Pác Admin ơi!!!

Tớ mới tạo đc một HDD 300Gb.Muốn phân vùng đầy đủ để chạy cho cái máy mới mà chẻn biết cụ thể thế nào.Phiền Pác chỉ giáo dùm.

Cụ thể là Một ổ C để Cài đặt Và 3 ổ chứa dữ liệu.

Cảm ơn Pác nhé..............

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
Pác Admin ơi!!! plzno.gif

Tớ mới tạo đc một HDD 300Gb.Muốn phân vùng đầy đủ để chạy cho cái máy mới mà chẻn biết cụ thể thế nào.Phiền Pác chỉ giáo dùm.

Cụ thể là Một ổ C để Cài đặt Và 3 ổ chứa dữ liệu.

Cảm ơn Pác nhé.............. th_congratz.gif

Cụ thể gì hả bạn

Xem http://benhvientinhoc.com/index.php?showtopic=2951&st=0

ròi làm theo

Chia theo dung lượng bạn muốnm

chà chà!cảm ơn Pác Admin nhìu nhìu nhá.

Nhưng mà như thế thì mình chỉ mới biết chia 1ổ Primary. còn máy ổ nữa lận. sợ nhất là bỏ sót dung lượng lại trong ổ cứng í.

Phiền bác!

itechvnn059

Bác sĩ
Ban quản trị
chà chà!cảm ơn Pác Admin nhìu nhìu nhá.

Nhưng mà như thế thì mình chỉ mới biết chia 1ổ Primary. còn máy ổ nữa lận. sợ nhất là bỏ sót dung lượng lại trong ổ cứng í.

Phiền bác!
Bạn cứ vào trong đó thử đi sẽ thấy cho bạn chọn nhiều những lựa chọn phù hợp cho bạn! Sau khi bạn chọn Create thì chương trình sẽ hiện ra đầy đủ như: Loại ổ đĩa (Primary hay Logical, nếu bạn dùng định dạng partition là NTFS thì bạn có thể tạo tối đa là 4 ổ Primary, còn Logical thì nhiều hơn!), Định dạng đĩa (Format), kích thước đĩa (Size), Tên partition (Label),...

Bạn vào và tham khảo thêm nhé!

Chúc bạn thành công!

các bác ơi! Nhờ các bác hướng dẫn chi tiết giúp em với . Chứ em muốn sáp nhập 2 ổ lại mà chẳng bít làm thế nào?. Chọn Merge rùi chẳng bít làm sao nữa. Chẳng hạn em nhập ổ d vào ổ E thì làm sao ?

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
các bác ơi! Nhờ các bác hướng dẫn chi tiết giúp em với . Chứ em muốn sáp nhập 2 ổ lại mà chẳng bít làm thế nào?. Chọn Merge rùi chẳng bít làm sao nữa. Chẳng hạn em nhập ổ d vào ổ E thì làm sao ?

Chọn ổ E, và chọn Merge , sau đó chọn ổ D để merge chung data lại và nếu ổ E có data thì merge lâu và lúc merge nó iu cầu bạn tạo 1 folder để chứa data ổ E vào đó

CÒn nếu ổ E ko có data thì merge nhanh

em muốn nhập ổ D vào ổ E ạ. Nếu vậy thì làm như thế à? Em thấy hình như là Bác hướng dẫn em nhập ổ E vào ổ D thì phải ?

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
em muốn nhập ổ D vào ổ E ạ. Nếu vậy thì làm như thế à? Em thấy hình như là Bác hướng dẫn em nhập ổ E vào ổ D thì phải ?

Nhập D vào E có khác gì với E vào D hả bạn ???

phải nhập từ dưới lên chứ

hic

mình vừa mua ổ sata nhưng khi chọn creat thì đc vì nó bị ẩn ! trên màn hình thông báo lỗi # 105 ! bạn nào làm ơn trả lời giúp

em làm ko dc, 2 bc dau thi hiren boot , nhưng khi đến khung Norton PảtitionMagic .... thi trong Operation --> chỉ có format , label , advance ( trong advanced thì chỉ có Resize Clusters ) , có phải do đã cài win nên ko chia ra dc ?

Em hỏi không biết bác nào dùng McAfee secyrityCenter em dùng thử rồi thế nhưng chạy nó thì viruts không có cửa đứng trong máy nữa (dã bị diệt hết) . + Fix lỗi PC pro luôn
Nhưng 1 số phần mềm của em bị McAfee secyrityCenter xóa mất 1 số phần do liên quan đến có lỗi trong quá trình Fix or liên quan đến dính viruts. nghĩa là không chạy đc. hoặc phải cài lại, nhưng khi em gỡ bỏ McAfee secyrityCenter thì máy chạy laggg kinh khủng > đơ máy liên tục vạy em phải làm sao đây

Đầu trang