Cần từ vấn laptop tầm trung - dân lập trình

chào các bác , e hiện đang làm bên thiết kế web nói chung chủ yếu là pts , html/css + ít code nữa . Hiện em đang có tầm 13 -> 16tr , mà chưa biết mua được máy nào tốt . Các bác có máy nào dùng tốt tốt thì tư vấn dùm em với ạ. Em định mua hàng Asus vì cấu hình khá được , giá cũng tốt hơn so với Dell + Vaio . Các bác tư vấn dùm em với nhé . Em cảm ơn . Mà em ở Hà Nội , bác nào biết chỗ bán máy tính uy tín , giá cả phải chăng chỉ bảo em với ạ

chào các bác , e hiện đang làm bên thiết kế web nói chung chủ yếu là pts , html/css + ít code nữa . Hiện em đang có tầm 13 -> 16tr , mà chưa biết mua được máy nào tốt . Các bác có máy nào dùng tốt tốt thì tư vấn dùm em với ạ. Em định mua hàng Asus vì cấu hình khá được , giá cũng tốt hơn so với Dell + Vaio . Các bác tư vấn dùm em với nhé . Em cảm ơn . Mà em ở Hà Nội , bác nào biết chỗ bán máy tính uy tín , giá cả phải chăng chỉ bảo em với ạ
Mình xài con này được 5 năm rồi, hồi đó mua 17 triệu, giờ rẻ tầm giá bạn có. Không hư hao gì, nếu lập trình thì ok, còn muốn game gọt gì thì bạn chọn con khác nhé

http://www.vatgia.com/317/706585/hp...-graphics-14-inch-windows-7-home-premium.html

Mua asus cũng được nhưng pin hơi chán, mình cũng lập trình, đang dùng con asus K43SJ-VX197. Nếu mua thì ra Vĩnh Xuân 134 thái hà - đảm bảo rẻ hơn 500k-1 củ mua của bọn trần anh, pico ... nếu có mua của trần anh, pico ... cứ xem ở đít máy sẽ thấy tem của vĩnh xuân hoặc FPT. Nói về pin thì dùng 2 năm sẽ thấy chai kinh khủng luôn, máy mình dùng gần 3 năm pin giờ đc 10 phút khi dùng ở chế độ high performence.
Còn về cấu hình thì ko phải nghĩ, với pts, cắt css, visual studio 2012... cứ thoải mái.
=> tóm lại là mỗi khoản pin nó ko được bền bỉ cho lắm. Nhưng mình thấy mua asus vẫn rất tốt. à quên nên lưu ý chọn con nào xem ko có DVD nhé, DVD bây giờ dùng làm gì nữa cho nặng máy. hehe

Tầm giá đó HP cũng có lắm con ngon lắm như con HP ProBook 450 G2 chạy Chip i5 Broadwell RAM 8GB VGA rời 2GB cày ải đồ họa game gủng các kiểu vô tư, vỏ nhôm mát tay lắm.
HP Probook 450 G2 (M3M66PA) Core i5-5200U_8GB_1TB_AMD R5 M255 2GB_FPR

Đầu trang