Đèn sạc laptop chớp tắt liên tục!

Máy của mình là Asus k43e, dùng đã hơn 3 năm. Nếu chỉnh độ sáng khoảng 80% thì vẫn dùng được gần 3h (chỉ sử dụng phần mềm MISA và lướt web).
Mấy hôm trước máy mình không nhận sạc laptop đem đi sửa ở TPT hết 400k, không hiểu sao đem về cắm sạc vào thì đèn sạc chớp tắt liên tục, dù máy đang còn 92% pin, rút sạc ra vẫn xài bình thường. Cho mình hỏi máy mình bị sao vậy, để mình còn chuẩn bị tinh thần :((((

p/s: Phím mũi tên ngang dạo này bị liệt k dùng được, không thể vào tab BIOS để boot máy được, có cách nào khắc phục k ạ :(((( Bàn phím chỉ bị hư mỗi phím mũi tên phải với phím Delete mà phải thay mới hết 500k thì phí quá ạ :((( mình vẫn còn là sv nghèo :((((

░░░░░░

Vi phạm nội quy
Nó nhấp nháy thì kệ nó thôi,k ảnh hưởng gì đâu,liệt phím thì tốt nhất tháo ra kiểm tra xem phím có bị sao không,hỏng thì thay thôi,hỏng nút nào thì thay nút đó,nếu ở công ty lớn nó k thay thì ra bọn thợ ấy,thay nút thì rẻ bèo

CÓ THỂ DO PIN BẠN NHÉ! BẠN MƯỢN PIN KHÁC CỦA BẠN BÈ TEST THỬ NHÉ, NGUY CƠ PIN,HAY LÀ LÚC KO NHẬN SẠC ĐI SỬA HỌ CÂU DÂY TẮT ĐƯỜNG NÀO RÒI :D

Đầu trang