giúp vấn đề về pin và xạc laptop Acer

Thảo luận trong 'Chuyên đề Laptop' bắt đầu bởi thanhtuanen, Sep 24, 2016.

1. thanhtuanen

thanhtuanen Tân Binh

Gia nhập:
    Jun 14, 2009
    Trả lời:
    69
    Like:
    3
    Máy mình bị một lỗi rất kỳ lạ. Một hôm đang dùng bình thường, tắt máy ngủ sáng dậy cắm sạc vào bật không lên. Lắp Pin vào bật lên nhưng cắm sạc nó ko sạc pin. Dùng hết pin là máy tắt. Mình tưởng hỏng cục xạc đi mua cái mới về thay nhưng cắm vào vẫn không bật lên nguồn. Lại tưởng hỏng chân nguồn, nhác đi thay quẳng góc tủ ko xài, 1 tháng sau cầm máy ra thử cắm vào thì lại bật nó lên. Pin xạc bình thường, nhưng chỉ xạc đc tầm 5p là nó ngừng xạc chuyển sang xài nguồn, rút nguồn ra cắm vào lại thì nó lại xạc pin, dc 5p lại ngừng, có lúc nổi hứng nó xạc full 100%. Xài cỡ 5 ngày thì nó lại bị tình trạng như cũ. Xạc pin ko lên, tháo pin ra cắm xạc vào nó vẫn ko nhúc nhích. lại tức mình quẳng góc tủ, 1 tháng sau lấy ra xài lại được. Điên đầu quá. ko biết nó bị cái quái gì vậy các bác

2. thanhtuanen

thanhtuanen Tân Binh

Gia nhập:
    Jun 14, 2009
    Trả lời:
    69
    Like:
    3
    hôm nay lấy ra xài lần 3 sau 1 tháng quẳng góc tủ. bật nó lên. xạc pin thì vẫn cứ tầm 3-5p là ngừng xạc chuyển sang xài nguồn. lên mạng thấy có bác bảo xóa cái trình điểu khiển pin. Xóa xong khởi động lại thấy nó xạc bình thường lại rồi. Nhưng ko biết xài vài ngày sau nó có bị die lại không. Bị 3 lần là ngán quá rồi

3. nhatnang120

nhatnang120 Tân Binh

Gia nhập:
    May 23, 2014
    Trả lời:
    1
    Like:
    0
    acer hình như pin khá tệ thì phải

4. phungquy8x

phungquy8x -------- ♥ -------- Ban quản trị

Gia nhập:
    Apr 17, 2009
    Trả lời:
    4,040
    Like:
    757
    Vậy thì bạn phải vác máy ra chỗ sửa phần cứng chứ.
    Nếu biết thì có thể tháo main ra để kiểm tra cổng sạch và bên trong. còn ko thì cứ vác hẳn máy ra cho người ta coi.

5. Binh112

Binh112 Tân Binh

Gia nhập:
    Jan 6, 2017
    Trả lời:
    1
    Like:
    0
    mình cũng từng gặp vấn đề về pin laptop acer

6. thaotrieuan

thaotrieuan Tân Binh

Gia nhập: