Đổi màu giao diện
Truyền thống

help me. máy tính mất biểu tượng loa dưới góc phải màn hình

Thảo luận trong 'Driver phần cứng' bắt đầu bởi bala, Aug 9, 2012.

1. bala Tân Binh

mình mù mờ về máy tính lắm. hôm qua ngồi gỡ mấy cái phần mềm linh tinh nhưng hình như lại uninstall mất cái phần mềm gì liên quan đến loa máy tính hay sao mà giờ cắm tai nghe vào k nghe được nữa, còn biểu tượng loa dưới màn hình thì mất, mình đã vào sounds and audio drivices --- > trong tag volume mục device volum bị mờ không kích chuột đươc. Nhưng khi mình vào mycomputer ---> device manager thì thấy chỗ sound không có dấu hỏi và dấu chấm than màu vàng. Mình tìm hiểu thì chắc phải cài lại driver gì đó có phải k ak. (main máy của mình là loại intel mình xài cpuz nên biết đầy đủ thông số) . ai biết giúp mình được không ạ
  2. Mr.Calvados

Mr.Calvados Cục Trưởng Cục Phân Cục Ban quản trị

bala like bài này.
  3. petlam.vt

petlam.vt Binh Nhất

Bạn này giống mình ngày xưa ghê! Hình ảnh của Petlam trong quá khứ ^^ nhớ hồi đó ghệ Mình ko chỉ gỡ card sound đâu, gỡ luôn cả card VGA nựa :)) Hồi đó cũng đâu có biết mấy diễn đàn như bvth đâu. Vội vàng xách máy đến mấy trung tâm nó làm chọ Heiz! mất tiền oan uổng, oan ở chỗ là ko biết mình sai ở đâu. Mãi sau này mới biết do mình gỡ mấy Driver...
  4. petlam.vt

petlam.vt Binh Nhất

Quên, bạn làm theo HD của Mr.Calvados là đc rội ^^
    bala like bài này.
  5. Phạm Đức Điển

Phạm Đức Điển Chủ Tịch HĐQT BVTH Ban quản trị

Bạn mở CPUz lên rồi vô tab main chụp nguyên cái hình đó lên cho anh em coi khi đó sẽ cho bạn chính xác Driver cho main của bạn
  6. 3456

3456 MIC Ban quản trị

ủa, @ lão Điên , AN BÌNH hay BÌNH AN ? Bình Đường mấy :-/
  7. WANWULIN

WANWULIN Trung Úy

dùng mấy ct driver tự động như easy driver xem nào
  8. bala

bala Tân Binh

mình click vào linh trên down về cài thì nó hiển thị thông báo rồi dẫn đến link bảo cài net framework, mình không biết làm như nào cả huhu. có ai giải đáp giúp t với k? máy k nghe được như k có máy ý.
  9. bala

bala Tân Binh

Đính kèm:

Kích thước file:
      1,001.8 KB
      Xem:
      85
      Kích thước file:
      1,001.5 KB
      Xem:
      86
      Kích thước file:
      33.5 KB
      Xem:
      78
  10. Phạm Đức Điển

bala like bài này.
  11. Phạm Đức Điển

ủa Lão nào đây sao bít mình
  12. bala

bala Tân Binh

mình đã cài lại win rồi nhưng cái loa vẫn không xuất hiện :(. download diver âm thanh về như thế nào ạ.:(
  13. Phạm Đức Điển

Bạn cài lại win thì cũng vây. cài lại win nhưng ko cài lại Driver thì như nhau cả thội bạn tải Driver Sound Card ở link trên mình đưa đó nhớ chọn win XP hay win7 nhé
    bala like bài này.
  14. bala

bala Tân Binh

thank a ạ, e đang tải nó về không biết ntn. a cho e hỏi thêm tí được không ạ:
    sao mấy hôm nay máy e xem video trên youtube hay bất kì trang nào đều chạy được một đoạn lại tự động dừng phải click vào đấy nó mới chạy tiếp và được một đoạn nó lại dừng, mặc dù máy load đã xong nhưng nó cứ dừng ngắt quãng như vậy hoài. abiết giúp e nhẹ cảm ơn a nhiều
  15. WANWULIN

WANWULIN Trung Úy

nếu như không biết thì tốt nhất dùng easy driver, tuy nhiên thằng này down rất chậm, nên để cho nó quét thông tin máy rồi coi thiết driver nào, mã là gì thì lên mạng down bằng IDM là nhanh nhất
  16. bala

bala Tân Binh

sao mà lắm phần mềm quá a. e đã chọn down diver âm thanh win XP từ châu á . không biết có được không nữa :( haiz,
  17. WANWULIN

WANWULIN Trung Úy

đúng là dc thôi anh, mấy trang driver hay có tình trạng 1 cái mà post nhiều lần
  18. 3456

3456 MIC Ban quản trị

mấy con ghệ của nhà mi ta còn biết nữa là mi =))

p/s : mà karaoke Nhị Đồng hành chính đó hổng biết :( chỉ biết chỗ 550 thoai >:)