[Hiren Boot] Thủ thuật sử dụng Hiren Boot cho các dòng Máy Laptop, Desktop không hỗ trợ Hiren Boot C

mình đang dùng HP DV4T-1400 , đã boot được USB nhưng khi chạy chương trình ( vd như ghost ) thì nó thông báo các file *.sys ko thể load được như ( cdrom.sys ,...) các bạn giúp mình với .

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
Code:
mình đang dùng HP DV4T-1400 , đã boot được USB nhưng khi chạy chương trình ( vd như ghost ) thì nó thông báo các file *.sys ko thể load được như ( cdrom.sys ,...) các bạn giúp mình với .

Bạn cứ việc chọn NO khi nó đòi load cd

chào bạn!

mình xài DV4T-1400 khi boot vào menu thi chỉ sử dụng được mỗi ghost , soft phân vùng ổ đĩa hoặc soft quản lý file chỉ nhận phân vùng của usb làm phân vùng chính chứ ko nhận được phân vùng của máy

các bạn giúp mình với

Các pác nào có thể cho e bài hướng dẫn chi tiết sử dụng Hiren's Boot trên máy tính đó DVD sata,hay trên laptop đc ko,tình hình là e ko load được đúng driver của nó :

Nó báo lỗi ,các pác có thể cho e bài hướng dẫn băng hình ảnh lúc chọn driver cho thích hợp thì thật tốt ạ.

E cũng có làm USB boot,nhưng lúc vào load driver cũng load ko thành công,Mong pác nào làm đc xin chỉ cho e ,e rất biết ơn.

ps: e đã làm thử trên bản Hiren's Boot 9.6 & 10 đều ko thành công.

JC Huang

Y tá
Ban quản trị
Bạn cứ để cho nó là Auto hết đi , nếu bạn làm USB boot mà vẫn không được thì bạn sử dụng đĩa boot phiên bản cũ đi , có thể sẽ được đó . Bạn thử xem .

mình cũng làm như bạn nhưng vi không vào được win lên đã bỏ phần gõ start .
mình dùng hiren 9.5 thì được
còn các hiren khác thì không boot được
cám ơn nhiều nhé .hjhj
các bạn thử làm như mình xem có được ko.

Theo mình thì ko cần như thế đâu.Chỉ cần dùng đĩa boot và cho window chạy với chế độ windows xp min hoặc window 7 mini là có thể chỉnh sửa thoải mái ko cần mua USB tốn kém.
Máy mình là HP g42 dùng đĩa boot để ghost loading fail nhưng mình sử dụng windows mini để ghost thì quá tuyệt chẳng có chuyện gì xảy ra cả.

Các bạn cho mình hỏi: khi khởi động laptop để vào được đĩa boot sử dụng ghost trong laptop thì phải nhấn phím gì? trên bàn phím của laptop
các ban giúp với, hướng dẫn cụ thể càng tốt./.
CAM ƠN NHIỀU.

nguyenlinhk55

Wait For Me ^.^!
Ban quản trị
Các bạn cho mình hỏi: khi khởi động laptop để vào được đĩa boot sử dụng ghost trong laptop thì phải nhấn phím gì? trên bàn phím của laptop
các ban giúp với, hướng dẫn cụ thể càng tốt./.
CAM ƠN NHIỀU.
phim F12 bạn nhé hoặc bạn thiết lập cho boot CD từ trong BIOS cũng được

Đầu trang