Đổi màu giao diện
Truyền thống

Hướng Dẩn Cách Ghost Nguyên Bản Từ Ổ Cứng Này Qua ổ cứng Khác Ai biết giúp em cái

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi hongquantn, Mar 2, 2010.

1. hongquantn Tân Binh

Em ko biết cách ghost 1 lần từ ổ cứng này sáng ổ cứng khác, bác nào biết xin hướng dẩn em .Em chân thành cảm ơn nếu bác nào ở Tây Ninh Hướng dẩn em xin hậu tạ ...Con các bác ở xa thì em lấy lời cảm cảm ơn hậu tạ ..Mong các bác giúp em ạh....
  2. stranger87

stranger87 Windows8vn.Wordpress.Com

Bạn vàon Norton Ghost bình thường, sau đó chọn Menu Disk rồi Disk to Image, và tất nhiên là phải gắn 2 HDD vào nhé.
    Tiến hành như với Partition to Image, chỉ khác là thao tác chọn Disk 1 chứ k chọn Partition và Save thành Image trên Disk 2 mà thôi.
  3. hajlong

hajlong Hạ Sĩ

Trong cái ổ thứ nhất có sẵn hai hệ điều hành là DOS và window.
    Trong cái hệ điều hàn Dos đã để sẵn một phần mềm là Ghost (nằm đâu đó trên ổ đĩa cứng)
    Khi khởi động để chọn chế độ khởi động chọn boot bằng hệ điều hành dos rồi chạy Ghost từ đó.