hướng dẫn phá pass SYSKEY

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
tình hình là có hứa với mem làm TUT hướng dẫn phá pass SYSKEY, nay xin trả nợ
(bài hướng dẫn dựa trên hiren cho phổ biến, nếu đại ca nào muốn xoáy sâu thêm thì hẹn dịp khác sẽ hướng dẫn = cách can thiệp TXTSETUP.SIF và boot pwk vì cái này hơi rắc rối vì can thiệp nhiều = cách chia phần SAM ra để phân tích và sử dụng = chính đĩa cài win + ổ đĩa usb để kiss, nói chung là rườm rà + tốn time )
sẵn tiện có hiren 15.0 vừa ra nên dùng chính thằng này để hướng dẫn (cũng y chang các phiên bản trước nhưng dùng cho nó oai :03:)
hướng dẫn chi tiết theo hình :

1.JPG 2.JPG 3.JPG

4.JPG 5.JPG 6.JPG

Update hình trực tiếp cho dễ Dòm :03:

Và vốn dĩ chung thành với XP và máy ảo virtual PC nên dùng bọn này để hướng dẫn
còn đây là hướng dẫn đọc offline :

hướng dẫn phá pass SYSKEY by benhvientinhoc.com đã viết:

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
thời gian bẻ khóa 2 lần khoảng 1 phút mà time viết TUT chiếm cả giờ, :140:
nào là cài máy ảo + cài win trên máy ảo + chạy iso từ máy ảo + chụp lại theo các hình boot + ghi chú cụ thể :207:
Hướng dẫn khá chi tiết rồi, nên hi vọng ko mem nào thắc mắc nữa nhé. :17:
Nếu mà thắc mắc nữa là phụ công tại hạ đó :187:

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
Có gì mà ko hiểu... đúng là 1 số chỗ cần chi tiết hơn... nhưng như vậy là cũng đc lém rồi :109:
ku Cal đang nói theo ý khác đó mờ :25:
thực ra chỉ cần nhớ các bước nào gõ cái gì , và chạy theo những gì hiển thị nó thông báo gì mà xử lý lệnh tiếp theo thoai. Hình ảnh là áp dụng với người cần chi tiết mà thoai :134:

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
hix, hướng dẫn khá chi tiết thế mà vẫn có mem pm yh và mail thắc mắc là thế nào :04:
xin nguyên văn & cụ thể hóa chi tiết theo văn bản như sau :

+ bước 1. bỏ đĩa CD hiren boot vào và tất nhiên chỉnh trong bios khởi đầu từ CD đầu tiên , ở ver 15.0 và các ver mới đã có sẵn Ofline NT 2000/XP/Vista/7 pass changer ở ngay phía dưới và cũng đã có mục Kon-boot luôn, sở dĩ đề cập đến phần password & registry Tools như hình 2 là để cho các mem sử dụng phiên bản cũ có thể mò thấy
+ bước 2. khi chọn Ofline NT 2000/XP/Vista/7 pass changer đợi nó chạy 1 lúc khi nó dừng lại ở dấu nhắc [1] thì gõ a enter
+ bước 3. tiếp tục nó sẽ load và hiện dấu nhắc [1] thêm lần nữa thì gõ 1 rồi enter, nó sẽ xuất hiện dòng (Windows/system32/config) : thì nhấn enter
+ bước 4. nó sẽ xuất hiện 1 bảng có dấu nhắc [1] thì ta chọn 1 rồi enter (nghĩa là chọn password reset [sam system securiry])
+ bước 5. ở bước này nó sẽ vẫn xuất hiện dấu nhắc [1] nhưng ta chọn 2 (phần 2 đã bị ẩn nhưng nghĩa là passphrase)
+ bước 6. tiếp tục xuất hiện do you really with to disable SYSKEY ? (y/n) [n] thì ta gõ yenter
+ bước 7. khi chạy xong bảng, để ý ta sẽ thấy * SYSKEY RESET ! . nó có hiện bảng Loaded hives: <SAM> <system> <SECURITY> và ở dưới có What to do? [1]-> thì ta chọn q rồi enter
+ bước 8. xong nó xuất hiện
0 <SAM> - OK
1 <system> - OK
2 <SECURITY> - OK
ở dưới cùng sẽ có dòng About to write files back ! do it ? [n] : thì ta gõ yenter
+ bước 9 : nó chạy xong sẽ xuất hiện ***** EDIT COMPLETE ***** ở dưới xuất hiện new run? [n] : thì ta chọn n rồi enter , nó chạy xong có 5 dòng dấu * dòng cuối cùng có dấu # là coi như xong, ta bấm ctrl + alt + del để reset lại

để thử xem nó phá SYSKEY đc chưa thì để máy chạy thẳng vào boot apo, ở đây ta chọn star windows normally , tự nhiện nó sẽ xuất hiện giao diện đòi nhập pass US (thằng này thì đơn giản roài)

+ bước 10 : chọn Kon-boot cho nó load xong nó sẽ tự vào win vượt qua tất cả các hàng rào pass thông thường, ở đây ta có thể tùy ý tinh chỉnh các us và pass riêng.
+ bước 11 : khi vào đc win rồi thì vào management / system tools/ local users and groups/ users , nhìn sang bên phải sẽ thấy useradmin , nháy chuột phải vào bọn nó chọn set password , có thể nó sẽ hiện ra 1 bảng thì ta chọn proceed, rồi nhập pass 2 lần xong ok và tận hưởng thành quả thôi.

lưu ý : khi phá pass SYSKEY này thì phần SAM đã bị tổn thương nên sẽ không đặt lại pass SYSKEY đc nữa
p/s : tháng 11 nên hướng dẫn chi tiết đúng 11 bước toàn chữ nêu trên + gộp với hình ảnh đã post ở trên #1 thì hi vọng sẽ ko còn những thắc mắc nào nữa nhé :187:
hướng dẫn thì dài dòng thật đấy, nhưng khi thực hiện chỉ khoảng 1 phút là xong, bà con có thể cóp phần hướng dẫn chữ này ra word rồi in ra + lướt thoáng qua file hình đã post ở trên để test nhé.

hướng dẫn phá pass SYSKEY 11 bước này độc quyền tại http://www.benhvientinhoc.com (các diễn đàn hay cá nhân nào muốn copy về xin vui lòng ghi rõ nguồn, thanks )

hqtb84

Thượng Sĩ
http://www.upanh.com/2011-10-31_18.01.11_upanh/v/6nic7ybn5cu.htm

Loại pass mình cần xử lý đây.
Mọi ng thử tạo rồi test bằng cách trên xem
:134:

hqtb84

Thượng Sĩ
mình chỉ nghĩ xóa đc pass mà mọi ng vẫn thường cài đó, chứ loại này mình thử = Hirent Boot ko đc.
Có lẽ ko xài đúng soft.
mà đặt pass này kiểu gì nhỉ? máy này o phải của mình nên ko muốn thử nữa. chỉ chụp ảnh thử thui.
Trên đã có TUT hướng dẫn phá rồi. Vậy xin cách hỏi tạo nó như thế nào để mình tạo rùi làm theo TUT xem

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
http://www.upanh.com...6nic7ybn5cu.htm

Loại pass mình cần xử lý đây.
Mọi ng thử tạo rồi test bằng cách trên xem
:134:
mình chỉ nghĩ xóa đc pass mà mọi ng vẫn thường cài đó, chứ loại này mình thử = Hirent Boot ko đc.
Có lẽ ko xài đúng soft.
mà đặt pass này kiểu gì nhỉ? máy này o phải của mình nên ko muốn thử nữa. chỉ chụp ảnh thử thui.
Trên đã có TUT hướng dẫn phá rồi. Vậy xin cách hỏi tạo nó như thế nào để mình tạo rùi làm theo TUT xem
móa ơi, ko biết bạn có đọc cái TUT chưa vậy nhỉ, trong TUT có đoạn mở đầu = chính cái hình của bạn thắc mắc đó.
Thật là uổng công mình dành time hướng dẫn.
Trích 1 hình đầu tiên trong TUT ở trên nè đại đại ca ới ời ơi :

:134: :134: :134: :134: :134: :134: :134:

hqtb84

Thượng Sĩ
sorry.
đang đọc mấy bài rồi tiện thể hỏi luôn mới đọc TUT.
Thành thật cảm ơn bạn về sự nhiệt tình này nhé

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
loại SYSKEY này bắt đầu phá đc từ hiren 9.6 trở về sau , nếu dùng hiren.
từ 2008 trở về trước mình cũng đã ngâm cứu nhiều về thằng này, nhưng lúc đó thành công với ổ ATA thôi, còn SATA thì đầu hàng, sau đó tiếp cận với việc mã hóa SAM = .sif và DOSKEY nhưng hơi phức tạp, và hiện tại kết luận dùng hiren xử ngon lành cành đào và phổ biến từ 2009 roài mà.

Conan

PRAY :)
Ban quản trị
ok men.
Ngoài dùng H Boot còn cái nèo khác ko pro
Sao lại ko bao giờ chịu đọc kĩ bài viết nhỉ :20:

(bài hướng dẫn dựa trên hiren cho phổ biến, nếu đại ca nào muốn xoáy sâu thêm thì hẹn dịp khác sẽ hướng dẫn = cách can thiệp TXTSETUP.SIF và boot pwk vì cái này hơi rắc rối vì can thiệp nhiều = cách chia phần SAM ra để phân tích và sử dụng = chính đĩa cài win + ổ đĩa usb để kiss, nói chung là rườm rà + tốn time )

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
moạ ơi, con không biết nói thế nào nữa ợ :17:
hiren là đơn giản rồi mà còn lười dùng thì các cách khác làm biếng tới đâu nữa trời ơi :134:
hiren phá trong khoảng 1 phút là xong , còn các cách khác đối các người pro 1 chút cũng phải loay hoay ít nhất 10 phút mới tiến hành đc, đó là đã có sẵn công cụ trong tay, chứ việc chuẩn bị công cụ có khi mất cả ngày, bởi vì phần SAM lưu từng máy nó khác nhau, ko thế lấy phần chuẩn bị của máy này áp dụng cho máy khác đc.
và có cái cách nạp flash SIP lạc hậu từ chính ổ đĩa mềm là ổ A nữa, mà hiện nay có mấy ai dùng ổ đĩa A nữa đâu mà áp dụng, chuyển SIP qua usb thì phải dùng phần mềm chuyên dụng phọt mát + DOSKEY ... thôi , nói thế đc roài, nói nhiều cũng làm biếng đọc cũng như không.
Đó là lý do ngày xưa khi bị đặt pass SYSKEY chúng ta thường cài lại win cho nó nhanh.

hqtb84

Thượng Sĩ
Mình vừa làm theo với Boot 14.1 và 10.6 nhưng bắt đầu ko có như hình từ 9 trở đi.
chắc như hình của bạn post phải y hệt bản 15 mới có nên lát down về test xem

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
Mình vừa làm theo với Boot 14.1 và 10.6 nhưng bắt đầu ko có như hình từ 9 trở đi.
chắc như hình của bạn post phải y hệt bản 15 mới có nên lát down về test xem
mạ ơi, chỉ cần có mục Ofline NT 2000/XP/Vista/7 pass changer là đc , các phiên bản trc thì khi bẻ xong SYSKEY thì dùng tiếp Active password changer bẻ tiếp pass us.
phá SYSKEY = hiren có thể phá đc từ bản 9.6 trở về sau rồi

nếu bạn nói ko có từ hình 9 trở đi thì hơi lạ, vui lòng đọc kỹ hướng dẫn = văn bản đã nêu ở #8 hoặc đao phiên bản offiline về ngâm cứu kỹ lại dùm em nhé đại ca :03:

hqtb84

Thượng Sĩ
mình làm y chang theo hình ko đc mà. Làm đi làm lại ko đc.
chắc phải coi lại bản giấy kia rồi in ra. chứ cài máy ảo testhowii lâu
Vừa down đc Boot 15 rồi. mai test lại xem

Đầu trang