Đổi màu giao diện
Truyền thống

Khắc phục lỗi "Has stop working" trên Windows 7

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi hqtb84, Jan 20, 2013.

1. hqtb84 Thượng Sĩ

Ví dụ đang dùng yahoo bình thường, hay xem Sopcast bình thường. Nhưng sau đó mở Firefox lên là báo lỗi trên. Sau đó buộc phải đóng yahoo hay Sopcast lại.
    Cách đây 1 tháng mình có cài full và tạo bản ghost. Dùng đến ngày hnay bị lỗi mình bung lại bản Ghost thì thấy hiện tượng trên vẫn còn.
    Máy mình có cài KIS bản quyền nhé.
    MÌnh cùng đã thử update yahoo+FF mới xem nó có bị xung ko nhưng cũng ko phải?
    -----------
    Ngay sau đó lại cũng có 1 ng gọi hỏi mình lỗi như trên: trước đó mình có ghost máy lại cho họ và cài các phần mềm+KAV bản quyền. Tuy nhiên vẫn bị lỗi như mình.

XIn hỏi cách khắc phục triệt để nếu ai đã khắc phục đc và đã thử các cách mà mình đã test!
    thanks!
  2. hqtb84

hqtb84 Thượng Sĩ

nhà mình ko ai biết àh
  3. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy

Không tương thích với windows,bác cứ click phải chuột vào ứng dụng cần dùng,chọn properties,ở thẻ compatibility chọn Run run this program in compatibility mode for Win 7 hoặc Vista
    trinhvanhoahqtb84 like bài này.
  4. hqtb84

hqtb84 Thượng Sĩ

ok. a quên ko thử chọn Win7 mà mới chỉ chọn XP. Test thử coi
  5. hqtb84

hqtb84 Thượng Sĩ

cũng chưa khả quan, đc 1 thời gian ngắn lại bị như cũ
  6. hqtb84

hqtb84 Thượng Sĩ

ai đã bị và khắc phục đc r nhỉ
  7. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy