Đổi màu giao diện
Truyền thống

không cài winxp pack 3 được cho main foxconn h61

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi songia, Aug 27, 2012.

1. songia Binh Nhì

tôi có con main foxconn h61 , chạy con i3 , ổ cứng seagate 500 gb , cài win7 thì được , nhưng cài win xp pack3 thì bị màn hình xanh . các thành viên nào biết xin chỉ cách cài . songia
  2. Phạm Đức Điển

Phạm Đức Điển Chủ Tịch HĐQT BVTH Ban quản trị

Dòng main vậy cài bình thường mà bạn trường hợp bị màn hình xanh có thể do địa bạn bị lỗi hoặc ko hỗ trợ chuẩn SATA mới nhất nên trong quá trình nạp Driver tự động cho máy bị lỗi dẫn đến màn hình xanh thôi, bạn ra tiệm mua 1 đĩa XP mới nhất hỗ trợ chuẩn SATA nhé
  3. songia

songia Binh Nhì

mình cài win xp mới nhất chuẩn sata , mà vẫn bị , chỉ cách mình với . songia
  4. matnaden619

matnaden619 Tân Binh

bạn vào bios chuyển sata sang ata xem có bị dump nữa không để biết xác đinh. nếu không dump thì chắc chắn là driver AHCI của bạn chưa đúng để tích hợp vào bộ cài win để nhận sata.
  5. VÂNG CHO EM CHỊU

VÂNG CHO EM CHỊU Lang băm Ban quản trị

:D tải một bản ghost xp mới nhất về xem ntn nhỉ
  6. songia

songia Binh Nhì

nhưng máy mình cài win 7 thì bình thường mà , có thể phải vào bios tinh chỉnh thử xem
  7. songia

songia Binh Nhì

xin bản ghót xp pack3 cho sata mới .
  8. hoailamcp

hoailamcp Tân Binh

bạn vào bios tìm đến dòng có chữ AHCI rồi chuyển thành ATA là ok đảm bảo 100% thành công không cần win sata gì hết
  9. songia

songia Binh Nhì

thank you hoailamcp