Đổi màu giao diện
Truyền thống

không muốn hiển thị header and footer ở mấy trang đầu

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi hoilachinh, Oct 8, 2012.

1. hoilachinh Binh Nhất

mình muốn header and footer hiển thị từ trang thứ 5 trở đi, bạn nào biết cách thì hướng dẫn mình làm với được không?

mình dùng word 2007

thanks các bạn
  2. VÂNG CHO EM CHỊU

VÂNG CHO EM CHỊU Lang băm Ban quản trị

:Dnó là tự động, trừ khi bạn tạo một file khác không có header
  3. Lê Minh Danh

Lê Minh Danh Binh Nhì

từ trang thứ nhất tới trang thứ 4 sao bạn không lưu thành 1 file, từ trang thứ 5 trở đi bạn lưu thành file khác.
    Vâng Cho Em Xin like bài này.
  4. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

không hẳn vậy đâu bạn, mình đã làm không cho hiển thị ở trang thứ nhất rồi, còn cách để không cho hiển thị ở mấy trang sau thì mình chưa biết
  5. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

ừ cái khó là ở chỗ đấy, người ta yêu cầu 1 file duy nhất, chứ thành nhiều file thì quá đơn giản cho mình rồi @.@
  6. Lê Minh Danh

Lê Minh Danh Binh Nhì

không thể nnọ bạn hiện trang thứ nhất thì tất cả các trang còn lại đều hiển thị hết.
  7. Lê Minh Danh

Lê Minh Danh Binh Nhì

Bạn có thể send file đó qua cho mình được ko?
  8. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

Đây mình vừa làm 1 ví dụ đây, các bạn có thể thoải mái xem @.@, chuyện này đơn giản mà các bạn .

bạn nào biết thủ thuật để không cho hiển thị header and footer mấy trang đầu thì chỉ giáo mình nhé @.@

Đính kèm:

9. Lê Minh Danh

Lê Minh Danh Binh Nhì

bạn ơi first page header và header khác nhau nghe. bạn có để ý không vậy?
  10. Lê Minh Danh

Lê Minh Danh Binh Nhì

header là tiêu đề. còn first page header là tiêu đề của trang đầu tiên.
  11. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

ừ, thực ra thì nó cũng chỉ là thủ thuật để trang đầu mình không cho hiển thị header and footer thôi, bạn bắt bẻ mình làm gì? bạn có cao kiến nào khác không? chỉ mình với
  12. VÂNG CHO EM CHỊU

:D haha, theo ý hiểu của bạn thì trang đầu tiên cũng có, nhưng chú ý nhé

Đính kèm:

13. VÂNG CHO EM CHỊU

còn đâu mình chưa bao giờ thấy các trang tiếp theo trang có trang không cả
  14. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

ui dzời, lại thêm bác này nữa . Thực ra đó cũng chỉ là 1 thủ thuật thôi mà .

Trang đầu tiên không có, với trang đầu tiên có ( nhưng không điền gì cả) thì có gì khác nhau là mấy không các bạn ? bởi vì khi mình in ra thì trang đầu tiên vẫn trắng + trống cơ mà . Các bác cứ vạch lá tìm sâu nhà em . ^#(^
  15. VÂNG CHO EM CHỊU

:D tại vì như mình đã nói, nó là định dạng nên không có chuyện trang có trang không . Nếu bạn show ra được file nào như bạn nói thì hãy tiếp tục
  16. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

chài ơi, mình đâu chưng tỏ hay chứng minh là minh làm được đâu, mình đưa ra đây là để hỏi chứ có phải là để thể hiện gì đâu mà bạn nói " Nếu bạn show ra được file nào như bạn nói thì hãy tiếp tục ". haizzz
  17. VÂNG CHO EM CHỊU

:D bởi vì nghe bạn nói thế thì mình nghĩ bạn từng thấy kiểu đó rồi, trong khi sử dụng phần mềm này thì mình xưa nay chưa từng gặp tình huống đó nên tò mò hỏi bạn thôi . Nếu trước giờ bạn chưa từng thấy kiểu đó thì mình nghĩ chắc không có .
  18. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

sau một thời gian mò mẫm, bây giờ thì mình đã làm được. mời các bác xem , có gì chỉ giáo em thêm

@.@

Đính kèm:

VÂNG CHO EM CHỊU like bài này.
  19. Lê Minh Danh

Lê Minh Danh Binh Nhì

hình như bạn đang đố mọi người chớ không phải hỏi. phần bạn làm là tiêu đề của từng phần. nhưng tiêu đề của phần 1 chỉ có tối đa là 3 trang thôi bạn à như vậy thì không đúng như bạn yêu cầu là 5.
  20. hoilachinh

hoilachinh Binh Nhất

Thực sự mình cũng bó tay với bạn rồi . Không biết bạn có thành kiến gì với mình không nhỉ .I-)

Thứ nhất : mình đang cần điều chỉnh lại bài luận của mình theo đúng yêu cầu của trường vì : trước mình tách riêng các tờ bìa, mục lục ra 2 file word, nhưng nay người ta yêu cầu phải nhập chung lại thành 1 file word, nên mới lên diễn đàn post lên tìm các cao nhân chỉ giúp . Mình không hiểu đánh đố ở chỗ nào ????

Thứ 2: Phần mình làm là tiêu đề của từng phần hay là cái gì đi chăng nữa thì nó cũng không quan trọng vì mục đích cuối cùng của mình vẫn là: cho các trang đầu không hiển thị các header and footer . Thêm nữa, phần mình làm không chỉ giới hạn ở 3 trang đầu, mà bạn muốn bao nhiêu trang cũng đươc, và nó cũng không phải dạng tiêu đề của từng phần như kiểu : " first page header và header and footer " đâu bạn ơi .

Thứ 3: Mình kết hợp vừa hỏi vừa tìm hiểu, khi tìm hiểu được rồi thì mình báo kết quả lên diễn đàn, để các bạn khác khỏi mất công tìm giúp mình . Nếu như mình đã biết rồi hoặc đánh đố thì : có thể post bài ở mục thủ thuật hay là đố vui gì đó . chứ post ở đây thì sai box hoàn toàn

Vài lời tâm sự nếu có gì không phải hay mất lòng thì mong các bạn bỏ qua @.@ .