Đổi màu giao diện
Truyền thống

Không thể vào ghost 11.5 được???? Help

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi tranmytedi, Mar 9, 2010.

1. tranmytedi Tân Binh

Máy tính e mua cho đứa cháu học lớp bảy, vì nó chưa biết gì nên mua cho quả case đồng bộ của CMS. Khi bán người ta nhất định không cài cho winXP mà cài win7 dùng thử 30ngày, office2007 dùng thử.... nói chung là không dùng được. Về nhà e dùng đĩa hiren's boot 10 để boot rồi vào ghost11.5 nhưng vào đến màn hình ghost là treo. sau đó e đã cài lại winXP (trong quá trình cài đã 4mat C) nhưng cài xong XP vẫn xảy ra tình trạng tương tự. Dùng cả Ghost11.5 có trong ổ cứng (chạy trên win, hay dùng cả Ntsboot1.1).... đều bị tương tự.
    Em muốn hỏi các bác là máy cháu nó bị bệnh gì vậy, khắc phục ra làm sao????
    Mong các bác trả lời giúp cho cháu nó học giỏi, tiến bộ để chú có tý tiếng thơm....
    Cảm ơn các bác rất rất nhiều!@[​IMG][​IMG][​IMG]
  2. lifeandlove.net

lifeandlove.net Binh Nhất

Máy không bị làm sao cả.Máy đứa em tui củng vậy,không vào được ghost.Cái này là do main không hỗ trợ chế độ auto khi vào ghost thui
    Khắc phục thì chờ tý rùi tui post hình sau cho dễ nhìn
    Cài win xong là ổn rùi còn gì,Nếu muốn ghost để dự phòng có thể dùng một bản ghost đa cấu hình tự nhận driver,trên diễn đàn rất nhiều.Tui vẫn đang dùng bản ghost của Thanhan và dùng rất tốt,đã test trên nhiều máy,cả laptop dùng tốt,chạy mượt.Vì đĩa ghost chạy tự động nên không cần quan tâm máy có vào được ghost 11.5 hay không
    1 person likes this.
  3. tranmytedi

tranmytedi Tân Binh

Thanks bác!
    Tuy nhiên là không vào được ghost sao mà bung cái bản ghost ra được. Ý em là cũng muốn vào để bung cái bản ghost đa cấu hình, hay ghost lại lần sau đỡ cài.
    E cũng tham khảo trên google rồi, bệnh này là do HDD của mình là SATA nên nó không nhận, họ bảo cách khắc phục là vào Bios chuyển SATA thành PATA sẽ được, e cũng chưa thử nên không biết thế nào. Mong mọi người đóng góp ý kiến...
  4. fly82np

fly82np www.benhvientinhoc.com Ban quản trị

fly thấy thì ổ gì không có quan trọng, cài máy đủ thể loại rồi, ghost cứ ầm ầm, ổ nào cũng thế cả thôi, ghost nhận tuốt.

1. Bạn vào Ghost trên đĩa Hiren, hiện bảng đầu Enter, 2 bảng sau ấn N (để chọn No) xem vào có bị đứng không?

2. Bạn dùng Acronis True Image để ghost thì sẽ khắc phục được!