Đổi màu giao diện
Truyền thống

Không xóa được folder trên desktop

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi phungbx, Nov 27, 2009.

1. phungbx Tân Binh

Mình đang sử dụng win_XP, ổ đĩa định dạng NTFS. Trước đây mình có tạo 1 folder tên "mau Nha" trên desktop để tiện việc truy xuất, nhưng bây giờ không cần nữa. Mình đã xóa tất cả các files trong đó, đã kiểm tra không có file ẩn. Thư mục hiện rỗng_0 byte. Mình đã xóa được và empty, nhưng khi khởi động lại máy thì folder "mau Nha" lại vẫn còn trên desktop !!! Mong các Sư phụ hướng dẫn . Vô cùng cảm ơn.

Mình không sử dụng trình đóng băng nào cả, các ứng dụng khác mình remove dễ dàng nên rất đau đầu. Lúc khởi động, sau khi các shortcut xuất hiện đầy đủ, trỏ chuột máy báo bận khoảng 5 đến 7 giây nữa thì cái folder "mau Nha" lại xuất hiện.
  2. bomviet

bomviet I'm me

Chắc là máy bạn có trình đóng bang rùi

Tháo nó ra và lám lại nhé

^^!

fly82np: Còn nếu không có đóng băng mà bị thế, bạn dùng đĩa boot, vào môi trường DOS xóa nó đi là ổn! Có thể nó đã bị biến đổi bởi mấy con autorun!
  3. phungbx

phungbx Tân Binh

Vô cùng cảm ơn các Bạn đã trợ giúp. Mình đã phát hiện lỗi: Một trình khác đã sử dụng folder này!