Lỗi treo máy khi chơi game

Mọi người ơi...cho mình hỏi với...!
Tình hình là máy mình khi chơi game (VD: red alert 3) thì bị treo phải bấm tắt máy hjxhjx...khi bấm mở lại thì quạt tản nhiệt chạy rất nhanh (có thể nghe rõ tiếng quạt)
Dù mình đã mang đi bảo hành nhìu lần cũng ko hết (cài win, thay Ram) hjxhjx...
Cấu hình máy mình: win 7 ultimate 64 bjt, Core i7 740, Ram 4G, ATI HD5850
Mình xin cảm ơn trước...!

bạn xem lại driver card màn hình xem nhé,nếu khi cài win 7 tự nhận VGA ATI HD5850 thì bạn nên cài lại bằng đĩa driver đi kèm xem sao,trước mình cũng gặp tình trạng này(nhưng là trên XP),cấu hình máy bạn khá mạnh,lại mới mua,khả năng do phần cứng là thấp

Mình cài driver down trên web Dell (do bọn bảo hành khuyến cáo nên dùng driver trên đây)....cho mình hỏi thêm là có khi nào do nguồn hok zậy mọi người...?

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
đổi quạt cpu đi bạn khoảng 100 mấy k thôi .
chỗ nào bán quạt cpu cho lap mà 100 mấy k vậy bạn :96:
Mình cài driver down trên web Dell (do bọn bảo hành khuyến cáo nên dùng driver trên đây)....cho mình hỏi thêm là có khi nào do nguồn hok zậy mọi người...?
thứ nhất, lap nó đồng bộ nguồn nên không có chuyện nguồn cung cấp không đủ
thứ hai, tình trạng chơi game mới bị hay bình thường cũng bị ? khoảng time chơi bao lâu thì bị ?
thứ ba, bạn nên chọn driver khác để cài thử xem sao nhé .

Máy mình bị tình trạng này khoảng hơn 2 tháng nay rùi bạn ơi...mặc dù mang đi bảo hành ko bit bao nhiu lần mà vẫn bị...hjx...
Cứ mỗi lần vào chơi red alert 3 chơi được khoảng 2-3 phút là treo...còn bình thường dùng không sao...hjx...!

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
chơi game nó bị thì vấn đề nằm ở cái game
có thể có 1 phần nào của game không tương thích nên game với win nó đấu nhau ngầm

cho mình hỏi : mình dùng laptop dell inspiron 15 7548 , ram 6g , card màn hình 4g AMD , i5 - 5200U ,win 8.1 pro 64 bit
mà sao chơi game red alert 2 lại bi đứng hình hoặc khi thoát ra ngoài tạm thời rồi vào lại thì có màn hình đen vẫn nghe nhạc
ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình với

░░░░░░

Vi phạm nội quy
cho mình hỏi : mình dùng laptop dell inspiron 15 7548 , ram 6g , card màn hình 4g AMD , i5 - 5200U ,win 8.1 pro 64 bit
mà sao chơi game red alert 2 lại bi đứng hình hoặc khi thoát ra ngoài tạm thời rồi vào lại thì có màn hình đen vẫn nghe nhạc
ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình với
1/ Mở Red Alert 2 lên (mở Red Alert 2 sẽ tạo 1 file tên là RA2.ini trong folder chứa game

2/ Mở file RA2.ini bằng notepad

3/ Tìm dòng "[Video]" bằng Ctrl+F

4/ Điền dòng sau ngay phía sau dòng [Video]

"VideoBackBuffer=no"

5/ Lưu và thoát RA2.ini

với Yuri's revenge cũng làm tương tự, nhưng file mà bạn phải vào là RA2MD.ini chứ ko phải RA2.ini

Hướng dẫn bằng Video

Bạn thử cách này xem nếu k đc thì teamviewer vào máy bạn kiểm tra lại các thiết lập

con HP probook của mình cấu hình còn k bằng của bạn, ngày trước chơi game nó bị treo, lúc treo nó rú ầm lên TÍT rất to, sau khi cài lại win thì hết à, bệnh của bạn chắc nặng hơn của mình r

Đầu trang