Đổi màu giao diện
Truyền thống

Lỗi Win, không chạy được file setup.msi

Thảo luận trong 'Sử dụng phần mềm' bắt đầu bởi mnd_80, Nov 13, 2007.

1. mnd_80 Tân Binh

Không biết sao dạo này mình không thể chạy được file cài đặt có đuôi ".msi ". Thử lên mạng tìm hiều nhưng vẫn chưa tìm ra được cách khắc phục mặc dù đã cài Window installer. Không biết có Pro nào đã gắp trường hợp này và khắc phục được vui lòng giúp đỡ mình với. Cám ơn nhiều
  2. tieudao0704

tieudao0704 Đại Úy

-Bạn mang bộ cài này, sang máy khác thử thế nào.

-Bạn up thông báo lỗi lên cho mọi người xem luôn.
  3. mnd_80

mnd_80 Tân Binh

Khi mình mang sang máy khác,(hoặc chạy file setup.exe) thì vẫn cài đặt bình thường. Ví dụ như file setup cua KIS (.msi), hoặc ESET (.msi). Nhưng khi cho chạy lại ở máy mình thì không được. Khi chạy các file này, nó thông báo như sau:

" Window cannot open this file:

File: ess_nt32_ENU.msi

To open this file, Windows needs to know what program created it. Windows can go online to look it up automaticlly, or you can manually select from a list of programs on your computer.

What do you want to do?

. Use the web service to find the appropriate program

. Select the program from a list

OK Cancel "

Và khi minh chọn dòng thứ 1 (vì không biết dùng chương trình nào để mở nên không chọn dòng thứ 2), thì hiện ra một trang web thông báo như sau:

"Windows has the following information about this file type. This page will help you find software needed to open your file.

File Type: Unknown

Description: Windows does not recognize this file type.

You may search the following Web site for related software and information:

* Windows Live Search

You may purchase or download software related to this file type from the following Web site:

* Windows Marketplace

Have questions? See these Frequently Asked Questions. "

Lục lọi tìm tòi cũng không thể tìm được giải pháp.

Hy vọng Tieudao và các pro có thể giúp mình (Loại trừ phương pháp cài lại Win). Mình đang sử dụng Win XP.

Thanks a lot for your help.
  4. tieudao0704

tieudao0704 Đại Úy

Ủa, bạn xem lại chứ, bộ cài các sảm phẩm của Kaspersky có đuôi exe mà!

5. gonebebygone

gonebebygone Member BVTH

mấy bản cũ thì là .exe nhưng mấy bản beta gần đây toàn .msi thôi tiêu dao àh. Cái này có thể trước đây bạn từng cài Kis hoặc (kas) C.r.@.c.k có ***ng chạm tới regetry nên nó báo lỗi vậy. Hoặc bản win này đã cũ, bạn thử C.r.@.c.k bản quyền và cập nhập thêm các pack mới xem sao. Chúc bạn thành công. Thân!
  6. mnd_80

mnd_80 Tân Binh

Cám ơn các bạn.