Đổi màu giao diện
Truyền thống

Máy in Canon LBP 2900 có in được 2 mặt không ?

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi toanzoom, Sep 28, 2009.

1. toanzoom Tân Binh

mà khi nào in thì phải chọn current page để in rồi lật mặt kia in chứ in tất cả thì được 1 mặt gây bất tiện.
  2. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy

Không in đc 2 mặt cùng lúc,nghĩa là trong khoảng thời gian gần nhau,khi in xong bạn phải chờ 1 thời gian,mặt giấy hết cong,rồi có thể in tiếp mặt kia,như thế sẽ không bị nhòe
  3. toanzoom

toanzoom Tân Binh

vậy làm sao để nó mặc định in trang hiện tại chứ khi ấn print thì in hàng loạt luôn
  4. quocphuan2005

quocphuan2005 Binh Nhì

Hi bạn .

Mình có cách này để giúp cho bạn in bắt cứ trang nào trong 1 tài liệu hoặc in bắt cứ đâu trên một trang giấy ( Excel hoặc Word )

Đầu tiên bạn mở bắt kỳ một bảng tính Excel nào . Bạn vào menu Tools chọn Cutomize chọn Commands . Trong ô commands bạn kéo thnh trượt xuống tới mục Set Print Area ( có hình chiếc máy in ) . Bạn nhấp chuột trái vào chiếc máy in bạn rê ra khỏi hộp thoại Cutomize rồi bạn thả ra bắt cứ chổ nào trên thanh công cụ . Xong rồi bạn đóng lại hộp thoại Cutomize Vậy là xong rồi đó bạn .

Bạn mở một tài liệu nào mà bạn muốn in ( 1 trang hay nhiều trang hoặc bắt cứ chổ nào trong một trang giấy ) bạn chỉ việc quét khối nó và nhấp vào biểu tượng chiếc máy in trên thanh công cụ mà bạn mới vừa kéo thả nó ra xong rồi bạn nhấp vào biểu tượng xem trước khi in thì bạn sẽ thấy như ý .

Hình đính kèm .

[attachment=58229:hp2900.JPG]

Chút bạn vui

Đính kèm: