THẮC MẮC Máy tính không nhận USB

Mình đang gặp 1 lỗi:
- Thứ nhất là khi ghost win xp thì máy nhận chuột với bàn phím USB nhưng cứ cắm USB là đơ máy luôn và phải tắt đi bật lại mà khi bật lại mà máy có cắm usb thì khi vừa load win song là dính màn hình xanh luôn ( không có usb khởi động bình thường nhưng vẫn gặp lỗi như trên).
- Thứ 2 khi ghost win 7 32 thì không nhận cái cổng usb nào cả và mình đã dùng Driver Easy update drive thì máy máy mới nhận cổng usb nhưng khi khởi động lại máy thì không nhận nữa mà phải vào Manage xoá bỏ đi nó mới nhận
phải vào

Mong anh em chỉ giáo giúp mình không cứ mỗi lúc mở máy lại phải làm vậy mệt lắm.

Máy bạn máy bàn hay laptop,
Nếu máy bàn thì lỗi chipset nên ko nhận USB đâu
Lỗi này phải sửa phần cứng
Máy mình là máy bàn

Mình nghĩ không phải do chipset đâu vì, mình tắt như trên thì máy lại nhận được usb và chuột usb như bình thường à, bực cái là mỗi lần khởi động máy thì lại phải làm như vậy.

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
Mình nghĩ không phải do chipset đâu vì, mình tắt như trên thì máy lại nhận được usb và chuột usb như bình thường à, bực cái là mỗi lần khởi động máy thì lại phải làm như vậy.
Khi nóng nó sẽ không nhận, do đó việc tắt sẽ làm nó mát lại Chipset
Ngay cả HDD mà gắn vô USB (nói chung cổng USB) là bị ko dùng được hết

Khi nóng nó sẽ không nhận, do đó việc tắt sẽ làm nó mát lại Chipset
Ngay cả HDD mà gắn vô USB (nói chung cổng USB) là bị ko dùng được hết
Mình nghĩ trắc không phải do nóng đâu vì khi khởi động máy lên mình làm như trên thì usb nhận bình thường cho tới khi tắt máy đi bật lại hoặc bận gì đó đi đâu lâu không dùng máy tự động stanby thì khi bật lên lại bị.

Đầu trang