Máy tính không nhận USB

Mình cũng gặp rắc rối về USB mới: Cắm USB mới vào máy tính không nhận, nhưng máy vẫn nhận các USB cũ của mình, đem thử máy khác vẫn nhận bình thường (không phải do USB hỏng). Anh em có ai biết chỉ cho mình với.

mình cũng bị như bạn ở trên. máy tính tự nhiên không nhận USB (trong khi vấn nhận chuột USB). mình đã upgrade lại win, ghost lại máy mà không được. (bản ghost của mình vẫn dùng tốt trước đó nên mình nghĩ không phải do driver). mình không nhớ rõ thỗng báo hiện ra, (vì mình đang ngồi ở máy khác), đại loại là "một trong những chương trình đã tấn công....). các bạn giúp mình với.!

thanks.!
Loi cua ban minh da gap roi.

Don gian lam, ban tat may,thao day cam dien cua nguon ra,cho 1phut roi cam dien vao bat may len la duoc.

Nguyen nhan do cong usb soc dien,nen main tu ngat dien usb de bao ve cac phan cung khac.

theo minh` nghi~ tai. cong? USB cua may cua ban,

ban thu thay doi? cac' cong xem co vao` duoc khong

-------

dien~ dan moi ko tich hop vietkey ha? cac bac

nguyenlinhk55

Wait For Me ^.^!
Ban quản trị
lấy đĩa win khác cài lại là ok, nhớ kiểm tra vệ sinh jack cắm usb nữa nhé
nạy người mới có 1 chút đã cài lại win bị sao không vậy không còn nước nào khác mới phải cài win chứ.
bạn thử cổng USB khác xem sao hoặc bạn làm như cách của longvuong xem sao

Nếu không nhận thì 3 khả năng:
+usb die
+cổng usb die
+thiếu driver
cài lại win không nhận thì chắc chắn là 2 trường hợp trên là die :119:

dvdung1982

Y tá
Ban quản trị
vệ sinh cổng usb cai lai window nếu không được thì phải mang main đi sửa thôi. rất có thể con chip điều khiển cổng usb hỏng

Máy em mới cài lại Win XP SP2 . Máy đột nhiên không nhận được Thiết bị USB . Khi gắn Usb vào thùng máy ở dưới thanh Taskbar hiện lên khung nhỏ ghi dòng chữ " One of .... " dài quá hem nhớ hết .

Đem usb ấy sang máy khác thì nhận được .=> USB ko bị lỗi

Em gắn cái MP3 YP-K3 vào nó cũng ko nhận đành dùng điã drive đi kèm khi mua xong nó mới nhận .

Em nghe nói Win XP SP2 nó nhận diện được các loại USB có mặt trên thị trường . Tại sao nó lại bị như vậy

Trước khi cài lại Win Xp Sp2 thì vẫn còn nhận được các loại USB

Mong các Bác Sỉ của BVTH chữa giúp
Cái này chắc lỗi Win rồi, bạn có thể cài cái này http://www.download.com.vn/timkiem/USB+Safely+Remove+4.6.2/index.aspx
Nếu không được, kiểm tra cổng USB ở CMOS đặt lại ở chế độ Enable hay vào Device Manager cho Enable mấy cái cổng USB, không được chắc lỗi con chíp quản lý USB rồi (đành ra hàng chứ biết sao)

Đầu trang