Micro XP Pro 1.08 Final - Bản Windows XP rút gọn tuyệt vời.

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
win giờ cần hỗ trợ nhiều để game giếc mà rút ruột thế này có mà vỡ mồm ah ad @@
vỡ mồm ngang hay mồm dọc X(
vui lòng đọc kỹ #1 trước khi nói đến mồm nhạy cảm !

Micro XP. Đây là phiên bản Windows XP SP3 nhỏ nhất từ trước tới nay, file ISO chỉ 99 MB, cài xong chỉ chiếm 199 MB. Cài đặt ở máy chỉ mất 5 phút 30 giây, có sẳn driver cho Ethernet, sound, SCSI, RAID. Phiên bản rất thích hợp cho máy cấu hình quá yếu như PII hay PIII, hoặc đang có quá ít RAM, hoặc cho các máy notebook, dùng nối mạng duyệt web bằng Firefox, nhe nhạc, xem video thoải mái y như một hệ điều hành đầy đủ. Đối với máy Pentium IV vẫn có thể cài XP siêu nhỏ gọn này ở một phân vùng riêng chừng 500 MB dành để cứu hộ bằng Ghost 32 bit, Acronis 11, do chỉ chiếm 200 MB.

Reset

Rờ Em + Sờ Em -> Tê
Ban quản trị

Reset

Rờ Em + Sờ Em -> Tê
Ban quản trị
:v vì chưa test chả biết khi cài xong nó chiếm bao nhiêu Mb RAM nên kệ :v
vãi :)) chẳng có bộ cài nào cài xong nó chiếm dung lượng giảm đi hơn bộ cài cả :))

bộ cài 311 mà bung ra còn 199 người ta cười chết :P

nếu chưa test thì sửa làm toán trung bình tính ra như sau =))

lúc đầu 99MB nó bung đc 199MB thì theo 1 MB gốc nó bung đc là 199/99 = 2,01 =))

vậy cho 311 thì cứ phang đại cho nó = 311 x 2,01 = 625 =))

lấy cho nó khoảng 625 đi :)) = tháng 6 ngày 25 của bvth luôn =))

ai ai test chính xác dung lượng thì fix sau chứ sửa mà để dung lượng giảm thế buồn cười lắm ;))

vãi cả win. đang chạy cho một em đời TỐNG PIII khá mượt. nhân tiện cho mình hỏi. coa cấu hình máy như sau main PIII, cpu 800MHz
SDRam 64bitx2, đang dùng HDD IDE 10GB. Giờ muốn cắm HDD IDE 80GB vào có được không. đi học thì thầy giáo bảo không được nhưng mình nghĩ HDD chả liên quan gì về đóm cả. cẩn thận lên đây hỏi cho chắc không lại mất oan cái ổ cứng

Tình hình mọi người cài đặt như thế nào rồi, không nghe ai nói gì? máy cài có mượt không, mình có con P4, ram 512, muốn cài lại duyệt web cho nhanh không biết các bạn trải nghiệm thế nào?

OFF

♂ TIÊM KHÔNG ĐAU ♀
Ban quản trị
Tình hình mọi người cài đặt như thế nào rồi, không nghe ai nói gì? máy cài có mượt không, mình có con P4, ram 512, muốn cài lại duyệt web cho nhanh không biết các bạn trải nghiệm thế nào?
pen III ram 128 còn chạy mượt nữa là cấu hình của bạn :)

Pen 4 + Ram 512 thì cài luôn Windows XP bản gốc đi bạn, chạy bình thường mà, ko chơi được game nặng thôi, chứ lướt web, gõ Word vô tư. Chứ cài mấy bản rút gọn hay bị lỗi lắm

Đầu trang