Nhờ các cao thủ làm ơn lấy lại dữ liệu với

cho mình hỏi 1 chút . tình hình là thế này. hiện nay máy tính mình đó xóa 1 số file trong ổ data D nên bị lỗi. giờ không nhận được ở D , mình phải dùng đĩa boot để chạy win xp ảo , chạy phần mềm như trong hình để hide ổ Data(D) đi thì vào win không bị treo. dùng chức năng explore thì dữ liệu vẫn còn, chính mình bung file ghost trong ổ D để chay vao win. nếu ko dùng phần mềm hide đi thì win chạy không nổi, đơ như cây cơ luôn. còn hide đi thì vào win bình thường. mình đã dùng 1 số phần mềm trong đĩa boot trong mục partition để check , test các kiểu, có cả repair bad ổ nữa. nói chung là đã dùng hết các phần mềm trong đĩa boot để boot ngoài dos rồi. neu ma format thi de roi. minh khong muon format vi co nhieu du lieu quan trong suot 5 nam dai hoc cua minh. minh muon giu lai data. help me

Screenshot 2014-10-21 03.17.44.png
Screenshot 2014-10-21 03.19.53.png

Vâng Cho Em Xin

Viện Trưởng
Ban quản trị
Đối với trường hợp bị đơ bạn không nên vội vã, hãy chờ nó 1 khoảng thời gian để ổ cứng nó đọc xong, sau đó bạn sẽ có thể lấy lại được dữ liệu

Cách thứ 2: thao ổ cứng ra gắn vô 1 box USB và gắn vô máy khác mà chép dữ liệu ra

Cách thứ 2 thì chưa thử chứ chờ thì cả tiếng rồi. Theo mình nghĩ nếu ẩn ổ đĩa đi thì vào win bình thường. Còn nếu hiện ổ thì máy đơ. Vậy khi gắn vào box để chép data, máy họ nhận ổ cứng mình như 1 usb thì có bị treo ko. Mình đã boot chạy xp thì xp sẽ nhận ổ cứng của mình như 1 usb rồi mà vẫn treo. Vì mình cũng định chép data ra 2 ổ còn lại để format ổ data rồi mà không được

Mình dùng chương trình nhỏ nhỏ recover lại data cop sang ổ khác xong định dạng chia ổ. Quên mất chương trình đó roi. Hôm nào rảnh post lên cho mọi người

bạn thì bị mất dữ liệu còn mình thì bị khi khởi động thì bàn phím bị vô hiệu hóa không vào được bios để cài win luôn :( nhưng khi vào windows để nhập pass thì vẫn hoạt động bình thường .........Thử rất nhiều cách nhưng cũng chịu thôi .Chán Thật :(

Đầu trang