Đổi màu giao diện
Truyền thống

phần mềm này là pm gì vậy?

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi Duy quang, Aug 16, 2008.

1. Duy quang Binh Nhì

lightscribe system software là phần mềm gì vậy?làm ơn hương dẩn cụ thể giúp thank you!
  2. vuanhxv

vuanhxv Hạ Sĩ

đây là phần mềm dùng để ghi nhãn lên đĩa CD/DVD.

nếu bạn có ổ CD/DVD có chức năng ghi nhãn trực tiếp lên mặt đĩa thì có thể dùng nó.

sau khi cài đặt phần mềm này, mở Nero CoverDesigner lên --> chọn Lightscribe --> tự thiết kế nhãn đĩa theo sở thích, sau đó ghi nhãn lên đĩa .

chú ý là phải mua loại đĩa chuyên dụng thì mới in nhãn được nhé.
  3. Duy quang

Duy quang Binh Nhì

4. vuanhxv

vuanhxv Hạ Sĩ

bạn ra cửa hàng hỏi mua loại đĩa có thể in nhãn bằng laser ấy. (giá mắc hơn đĩa thường 1 tẹo)

sao khi dữ liệu xong, lật mặt kia của đĩa lại để in nhãn.

loại đĩa này có nhiều màu để bạn chọn, in nhãn lên trông rất bóng và khá đẹp.
  5. Duy quang

Duy quang Binh Nhì

6. tran_nhat_huy

tran_nhat_huy Binh Nhất

cái này phải có máy in laser nửa phải kg bạn

[/quote]

kô cần đâu bạn cái này là trong đầu ghi đĩa nó có sẵn gòi ban coi đầu ghi của mình có kô. Cách nhận biết là bạn coi chổ khay đẩy đĩa đó có chữ LightScribe là đầu ghi có chức băng in đĩa

Giá một đĩa 27k (hok biết giờ có tăng giá hay kô) [​IMG]

bạn vào đây tìm hiểu thêm nhé http://vozforums.com/archive/index.php/t-52445.html

chúc vui