Đổi màu giao diện
Truyền thống

Sao WIN7 không hiện protect code là png vậy

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về phần mềm' bắt đầu bởi khanh22t, Jul 18, 2012.

1. khanh22t Tân Binh

Mình muốn đăng kí form này mà trong Win 7 không hiện Protect code (ảnh code là file png)
    Tại sao mình không share thư mục A trong ổ D của Win 7 qua cho may xài XP dc, trong khi XP share ổ thì mình lại vào được ổ D, E của XP được
    Thank error
  2. Monkey D. Luffy

Monkey D. Luffy µ∂ µђק ลℓ µφ เลφ

bạn thử dùng trình duyệt khác để dk xem.
    link bạn dk trang gì ?
    còn share trong win 7 thì bạn cho biết thông báo khi máy xp truy cập folder share đó đi.như vậy dễ đoán hơn .
  3. Mr.Calvados

Mr.Calvados Cục Trưởng Cục Phân Cục Ban quản trị

Form này là form của 1 website trên mạng hay là như nào nhỉ?
  4. khanh22t

khanh22t Tân Binh

Form mà trong Win 7 không hiện Protect code (ảnh code là file png): www.vng.com.vn/nhan-tin : Firefox thì không thấy hình code, IE thì như hình trên, nhưng trong khi XP lại hiện code (ảnh code là file png)

Khi mình Share từ Win7 nè:
    Share Ổ E:
    1

Share thư muc D
    2

3

Nhưng Máy có Win XP không nhận được:
    XP1

XP2

Trong khi Win7 nó nhận dc ổ D bên XP:
    4
  5. khanh22t

khanh22t Tân Binh

Ủa trang này www.vng.com.vn/nhan-tin hồi tối xài firefox bên XP hiên code mà bây giờ lại không hiện giống Win7.... Chẳng lẽ là do chủ Form trang vng khóa rồi ta... :eek:
  6. Monkey D. Luffy

bạn làm như sau nhé .
    nhấp vào biểu tượng mạng ở khay hệ thống chọn open network anh sharing center ==>change advance sharing settings .chọn home $ work or public tuỳ theo mạng bạn đang ,xổ ra.rồi tìm và check vào lựa chọn turn off password .==>save changes như hình
    3

.tiếp theo nhấp phải nên folder muốn share làm như sau
    11

. 22
    chọn every one .sau đó nhấn nút add .
    dùng xp truy cập lại thử xem .

còn link kia mình dùng firefox và ie đều ko có hình.
    khanh22t like bài này.
  7. I'm not HEO

I'm not HEO Tân Binh

Cái trang đó nó bị lỗi CAPTCHA rồi, tớ vào cũng ko hiện ảnh !
  8. Mr.Calvados

Mr.Calvados Cục Trưởng Cục Phân Cục Ban quản trị

Không hiểu lắm. Lỗi này do web server chứ liên quan gì tới share ổ đâu ta @@ Mình dùng Chrome cho Ubuntu cũng không thấy =))
    P/s: hay là hỏi 2 câu trong 1 bài =))
  9. Monkey D. Luffy

10. khanh22t

khanh22t Tân Binh

Thư mục thì OK rồi nhưng truy cập ổ E vẫn bị lỗi permision bạn ạ :(

À mà nếu mình không muốn share thư mục User's on Chieu (bên trong có thư mục Public chứa các thư mục con như music, picture....) thì làm sao nhỉ...

Ai có ebook thủ thuật WIN7 cho mình dơn về vooc cho nhanh, khỏi phải làm phiền Anh em :D
  11. Monkey D. Luffy

để share luôn được 1 ổ .vd d e ...
    bạn phải phân quyền cho user every one nữa.
    bạn nhấp phải lên ổ muốn share .chọn properties .chọn tab security .
    ở mục group or user name nếu chưa có user everyone thì bạn làm hướng dẫn theo hình add user everyone vô rồi thử lại nhé.

,còn folder user public sharing thì ở phần trên mục hướng dẫn tắt turn off password đó .bạn tìm và check mục
    Turn off Public folder sharing (people logged on to this computer can still access these folders)
    .
    nếu bạn đã muốn bảo mật thì bạn nên tạo 1 user .user này có password .
    tiến hành mở lại turn on password .
    khi bạn share folder nào đó thay vì bạn chọn là everyone thì bạn chọn user bạn mới tạo để add vô.
    khi đó máy nào muốn vô thư mục share thì phải điền user và pass của user bạn mới tạo dùng để share .:)

update ebook win 7 cho cậu
    Code:
    http://www.mediafire.com/?o8j2mx02kjcsen4
    Code:
    http://www.mediafire.com/view/?7chn957bvfekqbm
    khanh22t like bài này.
  12. khanh22t

khanh22t Tân Binh

Cám ơn mọi người đã giúp đỡ, Xoongggggggggg ;)
  13. I'm not HEO

I'm not HEO Tân Binh

Không có gì, giúp bạn là niềm vui đối với mình ! Bạn cám ơn thì cứ nút LIKE mà bấm :257:
    khanh22t like bài này.