Tạo USB Boot đa năng chỉ 1 cú click chuột - Ghost, Win7, WinXP, Win8, Hiren Boot

nguyenlinhk55

Wait For Me ^.^!
Ban quản trị
em download xong rồi, giờ làm sao sếp ơi?
unzip rồi chạy file Boot for all 1 click.exe rồi chọn 1 cho USB chăng?
usb của em tới 8GB lận, muốn copy thêm cái bộ cài win 7 để cài luôn có được không nhỉ?
chuẩn rồi đó bạn ơi :)

ko đc bạn ơi :) vì để cài đc win 7 thì cần phải tạo Master Boot cho usb :D

chuẩn rồi đó bạn ơi :)

ko đc bạn ơi :) vì để cài đc win 7 thì cần phải tạo Master Boot cho usb :D
em nung nấu tạo ra một cái USB vừa để cứu hộ (chứa Hirent Boot CD) vừa để cài win (XP, 7/8). khởi động từ USB, xuất hiện một menu. muốn dùng cái gì thì click vào cái đó. mà loay hoay mãi chưa đạt :(

sau một hồi tư duy (thông minh vỗn dĩ, ngu bất thình lình) thì em đã thấu hiểu hướng dẫn của viện trưởng và tạo ra 1 usb như mình mong muốn. khốn nỗi, đem thí nghiệm cài XP cho cái laptop cũ, cũng xuất hiện menu, rồi chọn XP. sau một hồi load load thì xuất hiện màn hình xanh. cứ ngỡ là công tác sao chép bị lỗi nên create lại usb. làm đến 5-6 lần chẳng được như lần đầu, không boot được :(
viện trưởng ơi, có cách nào loại chức năng Ghost ở phương án này không? trong HBCD có rồi, mọc thêm 1 cái nữa thì thừa.
ngoài ra không update được lên version mới (nếu có). xuất hiện thông báo connect bị lỗi do mạng :D

chào viện trưởng, em down chuong trình về máy em dùng winxp có phải chạy quyền admin ko viện trưởng? em chuột phải chạy run as admin mà nó cứ đòi pass thì phải làm sao. em là tân binh còn gà ngô. em hỏi thêm chút e down chương trình về có phải copy vào usb ko hay chỉ chạy admin roi add file vào usb

VÂNG CHO EM CHỊU

Lang băm
Ban quản trị
chào viện trưởng, em down chuong trình về máy em dùng winxp có phải chạy quyền admin ko viện trưởng? em chuột phải chạy run as admin mà nó cứ đòi pass thì phải làm sao. em là tân binh còn gà ngô. em hỏi thêm chút e down chương trình về có phải copy vào usb ko hay chỉ chạy admin roi add file vào usb
mình nghi windows 7 thôi, xp không phải chạy admin, nếu admin đòi pass thì có nghĩa bạn chạy trong xp user không phải admin, nó ko cho cài bất kì phần mềm nào, pass đây là pass máy, nếu là pass file thì bạn tải ở link mediafire ko pass
ko cần cop vào usb, sau khi cắm usb chạy chương trình chỉ veiecj add file vào thôi bạn

Viện trưởng ơi, em tò mò nên click vào cái "update". sau vài thao tác thì kết quả báo không update được. và hậu quả là khi tạo usb boot bang tiện ích này thì không boot được.

Đầu trang