Đổi màu giao diện
Truyền thống

Tích hợp Norton Ghost 11.5.1 vào Ổ cứng (All Windows)!

Thảo luận trong 'Công cụ, tiện ích hệ thống' bắt đầu bởi stranger87, May 6, 2010.

1. stranger87 Windows8vn.Wordpress.Com

Tích hợp Norton Ghost 11.5.1 vào Windows (Kể cả Windows 7)!

Thân chào các bạn!

Như các bạn đã biết, với sản phẩm "Tích hợp Hiren's Boot On HDD" của mình, đã k ít bạn cảm thấy như mọi việc liên quan đến sửa chữa PC đc đơn giản hơn với những trường hợp k thể Boot bằng CD hoặc USB Hiren's Boot 1 cách thông thường.

Cũng trong thời gian qua, mình đã nhận được rất nhiều những thắc mắc và góp ý của các bạn, sản phẩm Hiren's Boot On HDD phiên bản mới tích hợp Windows Mini đã ra đời - Tuy nhiên mình chưa chia sẻ đc.

Hôm nay, sau nhiều thắc mắc của nhiều bạn là tại sao k tạo 1 bản Norton Ghost tích hợp trên ổ cứng, vừa tiện dụng cho việc Ghost vừa nhẹ nhàng với những bạn k cần đến những công cụ trên Hiren's Boot, mình chính thức thông báo tới các bạn Sản phẩm "Norton Ghost 11.5.1 tích hợp trên Ổ cứng All Windows (Kể cả Windows7)" đã được hoàn thành và sẽ chia sẻ đến các bạn trong ngày hôm nay.

Với việc ra đời sản phẩm này, các bạn sẽ có nhiều hơn những lựa chọn để tạo và bung Ghost ngay trên ổ cứng, k cần đến việc phải Download hay sử dụng toàn bộ Hiren's Boot Cồng Kềnh.

Sản phẩm này chỉ nặng có chưa đầy 5MB nên sẽ rất thuận tiện cho việc Download của các bạn.

ScreenShoot

Norton Ghost 11.5.1 On HDD By Stranger87

UPDATE LINK AND GUIDE

Hướng dẫn:

UPDATE REMOVE FILES FOR WINDOWS VISTA/7 AND WINDOWS XP
    GỠ BỎ CHƯƠNG TRÌNH KHI KHÔNG MUỐN SỬ DỤNG

FOR WINDOWS VISTA/7
    FOR WINDOWS XP

Thân ái! :firefox5od9jq:

P/S: RETEST SUCCESSFULLY AND REUPLOADED
    15 người like bài này.
  2. thienthanty

thienthanty Bác sĩ Ban quản trị

Mở hàng nhé ^^
    1 person likes this.
  3. stranger87

stranger87 Windows8vn.Wordpress.Com

Thanks các MOD vì đã Sticky bài viết nha :)
  4. phuocdat360

phuocdat360 Tân Binh

Mình cài nó vào rồi vậy muốn xóa nó đi và khởi động cũng không gặp nó thì phải làm sao hả bạn ?
  5. phungquy8x

phungquy8x -------- ♥ -------- Ban quản trị

Bạn vào tệp boot.ini trong ổ C ý ( nó ẩn nhé ) sau đó xóa cái dòng gạch đỏ đi. save lại là ổn.

=========================
    Chèn hình thì chén như thế này mới nhìn rõ đc, chèn như bạn lúc nãy hình nhỏ xíu lấy gì mà thấy

diemhenviet.comphuocdat360 like bài này.
  6. phuocdat360

phuocdat360 Tân Binh

thks bạn nhiều nhé
  7. phungquy8x

phungquy8x -------- ♥ -------- Ban quản trị

Send to thienthanty

lúc đó là mình thử cái upload ảnh ở trong forum mình thôi. nhưng khi làm xong thì nó nhỏ tý. hj`
  8. toscanini

toscanini Tân Binh

Mình dùng WinVista, đã cài cái này vào ổ C, mình cũng vào được luôn màn hình của Norton Ghost như trên bạn chụp ảnh nhưng sao lúc chọn Partition -> To Image nó lại báo lỗi đại loại như là ko tìm thấy Disk Source hay gì gì đó. Bạn cho biết cách khắc phục với
  9. bvthbjetchetlien

bvthbjetchetlien Tân Binh

Mình không hiểu là ghost chạy trên C thì lúc ghost chương trình cài trên C sẽ bị xóa thì làm sao ghost chạy được nhỉ. Còn cái remove file là để làm gì vậy các bạn :)
  10. tancuongbt

tancuongbt Tân Binh

Mình làm như hướng dẫn nhưng khi boot thì không hiện menu để chọn, mình cho thời gian 30 giây. Hệ điều hành Windows 7 Ultimate. Có bạn nào giải quyết vấn đề này dùm. Xin cám ơn.
  11. minhhieu_software

minhhieu_software Tân Binh

Có khá nhiều bản ghost dành cho các loại mainboard, nhận được đầy đủ các thiết bị driver nhưng với dòng HP như HP DC5100, HP5700, HP5800 thì nó chỉ nhận được một số driver, sound không nghe được mặc dù kiểm tra đã có đủ, loa đã có, lấy driver dành riêng cho máy đó nó thông báo Microsoft bus driver should be load in your system before installing realtek HD Audio driver! Vậy thì làm sao Microsoft bus driver should be load được nó trước khi cài driver cho nó. Có Pro nào biết chỉ dùm.
  12. tungpipi6

tungpipi6 Hạ Sĩ

phần remove file là để xóa file cứng đầu phải k0?
  13. stranger87

Mình xin phép đc trả lời gộp các câu hỏi của các bạn như sau:
    => Bạn sử dụng 2 file Remove với đúng phiên bản Windows đc cung cấp ở cuối bài.

=> Rất có thể do máy bạn là Laptop, sử dụng Chipset ICH9/10 và HDD SATA nên chương trình chưa hỗ trợ.

=> Chỗ này bạn chưa hiểu bản chất hoạt động của chương trình, tất cả những file cần thiết để chạy đều đc nạp vào Ram và chạy từ đó, khi đó nó k liên quan gì đến các file trên HDD nữa.

=> Bạn vui lòng cài lại, với điều kiện đã tắt UACRun as administrator xem sao.

=> Phần Remove để gỡ bỏ chương trình khi bạn k muốn sử dụng nữa.

Chân thành cảm ơn những câu hỏi của các bạn, mình sẽ cố gắng hoàn thiện sản phẩm hơn nữa.

Thân ái,
    Stranger87 - BaThuyChick
    2 người like bài này.
  14. gpjnjyy

gpjnjyy Binh Nhất

Mình đã tắt UAC và chọn run as ADmin... nhưng vẫn không vào được menu boot, trong khi đó, dùng USB thì vẫn vô tư, bạn có thể tư vấn giúp mình không?
  15. stranger87

Bạn lưu ý cài lên phân vùng đc Active nhé. Bạn xem lại hướng dẫn đã đc Update trong bài viết.

Thanks,
    Stranger87 - BaThuyChick
    1 person likes this.
  16. gpjnjyy

gpjnjyy Binh Nhất

Đúng là mình bất cẩn, không để ý bản win mìn dùng là OEM, cảm ơn bạn.
  17. TuanSaker1x

TuanSaker1x Thiếu Úy

mấy cái chữ này cá nhân hóa quá bạn, bạn chỉ mình xóa, hoặc thay đổi nó dc ko, thank !

18. xuyenhung2009

xuyenhung2009 Tân Binh

các bạn cho mình hỏi. Mình đã cài được nhưng đến bước save file ghost thì không nhìn thấy các ổ đĩa trong máy. chỉ thấy ổ A, R. nên không thể lưu file được vì không đủ bộ nhớ. Mình cài trên laptop Hp, sử dụng win7 bản pro, key crak. O cung sata2. Em nó còn gà lắm, mong các anh em giúp đỡ! :15:
  19. h3bsss

h3bsss Tân Binh

Mình không hiểu chỗ change drive letters là như thế nào. MÌnh vào rồi nhưng nó có các bảng chọn mà. BẠn hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình đc không? Mình thấy cái này rất hay mà cần thiết nữa. Thank bạn cái
  20. h3bsss

h3bsss Tân Binh

Mình dùng Lap ASUS K40I nhưng làm cũng không được, bạn nói rõ hơn đi, đừng phân vùng gì cả, cụ thể là làm như thế nào từng bước ấy, mà OEM là sao cơ, mình dùng Win 7Home premiun 64 bit