Đổi màu giao diện
Truyền thống

woa cách ghi đĩa VCD từ proshow producer pro nhất

Thảo luận trong 'Yêu cầu Link download phần mềm' bắt đầu bởi kienza, May 3, 2009.

1. kienza Binh Nhì

chất lượng .mpeg1 được khoảng 90% so với file .exe dung lượng mpeg1 thấp 5 phút khoảng 150Mb

khônng nhiễu không vỡ hạt chế độ xem full Screen không mờ "ngồi sát màn hình"

các bạn thực sự cần thì đủ 14 comment (ngày sinh cô bé đang tán) ^^ mình sẽ post hướng dẫn

mình post bài 4h sáng lên chưa up hướng dẫn

cách xuất file từ proshow producer good nhất để burn ra đĩa cần sự trợ giúp của một nhật vật quan trọng là youtube.com

create out-> youtube upload->đăng nhập tài khoản youtube-> chon youtube High Quality (best) -> điền nội dung video->upload

thời gian chờ hơi lâu đó nhưng đáng để đợi. chất lượng cao,không vỡ hạt dung lương file FLV khoảng 25Mb cho 5 phút

khi download các bạn nhớ chuyển sang xem ở chế độ HQ rùi dùng IDM lấy link

chúc vui [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

nếu các bạn đang sài bản mới 4.0.2548 vẫn chọn upload youtube nhưng bạn chỉ cần chọn dòng dưới bên trái save vào máy (chất lượng bạn chọn hẳn (HD) cho nét căng lun khi đã cover sang mpeg1 ^^)

Đính kèm:

2. vuliem1587

vuliem1587 Tân Binh

cái gì mà đủ 14 comment (ngày sinh cô bé đang tán) vậy, có cách hay thì share cho anh em cùng vui,

làm gì mà khó anh em thế [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
  3. binhduong

binhduong Binh Nhất

giải thích rõ hơn đi. không thì shera luôn còn đòi hổi cái gì.
  4. tranduy

tranduy Thượng Sĩ

Cái tựa topic 1 đường mà nội dung 1 nẻo. Proshow bạn nên xuất .exe là oki nhất.
  5. letrungtbu

letrungtbu Thượng Sĩ

i'm cờ rít DVD file (1024 x 768) chất lượng good <=> exe

sau đó thì i'm bơn DVD data là Oke.
  6. kienza

kienza Binh Nhì

cái quan trọng là độ thông dụng của VCD bạn ah`

.exe thì chỉ máy tính chạy được.

tặng người khác một cái đĩa bạn có chắc chắn rằng người bạn tặng có đầu DVD không hay hỏi trước rùi mới burn ra DVD ^^
  7. letrungtbu

letrungtbu Thượng Sĩ

SVCD cũng good gần như DVD.

nếu bạn gái tớ ko có DVD thì tớ bơn SVCD. [​IMG]

bạn có cách hay thì chia sẻ cùng mọi người.

vì cũng sẽ có lúc bạn cần mọi người chia sẻ [​IMG]
  8. minhtram02

minhtram02 Binh Nhì

Chẳng hiểu bạn đang nói gì cả , hướng dẫn cụ thể đi
  9. P.E Onimusha

P.E Onimusha Hạ Sĩ

Youtube cũng chỉ là convert, chẳng hiểu sao phải upload rồi chờ nó duyệt rồi lại download làm chi?
  10. stranger87

stranger87 Windows8vn.Wordpress.Com

Ra DVD là ngon nhất mờ, sao tranh cãi nhau làm chi?

Cần ai k có DVD thì Rip lại là đẹp như tiên xa mà vẫn chạy trên VCD phình phường.
  11. piavg

piavg Thiếu Úy

làm proshow ra 1 file avi 15 phút mà hơn 5GB, convert ra wmv chỉ còn hơn 100mb, chất lượng xem trên máy thì y như avi luôn, nhưng chả hiểu sao dùng nero ghi ra thì mờ tịt
  12. letrungtbu

letrungtbu Thượng Sĩ

qua nero thì nero tự chuyển đuôi thành DAT nên mờ tịt

nếu muốn rõ y nguyên thì bạn ghi data
  13. piavg

piavg Thiếu Úy

Cảm ơn bạn nhé, nhưng nếu ghi data nó có autoplay được ko, hay là phải mở như folder bình thường
  14. letrungtbu

letrungtbu Thượng Sĩ

nó sẽ autoPlay nếu bạn đặt file ở thư mục gốc

còn nếu bạn cho nó vào thư mục nào thì bạn hãy mở thư mục đó và chạy.
  15. dk88

dk88 Trung Sĩ

nói thế này cũng hơi mù mờ!

ở đây là tớ mù mờ cái khoản "thư mục gốc" _ là đặt thế nào bạn? [​IMG]

p/s: theo bạn chủ topic thì qua youtube rùi down đc file *.FLV => file này ghi = nero thì lại thế cả _ giảm dung lượng ko thui ( túm lại là = convert )
  16. kienza

kienza Binh Nhì

tớ post đầy đủ rùi đó các bạn tham khảo cách của mình nhé

ai burn mà good thì vô thanks nhé ^^
  17. letrungtbu

letrungtbu Thượng Sĩ

thư mục gốc ở đây ý tớ nói là

bạn đặt file không vào thư mục nào cả

tức là nếu ổ CD của bạn là ổ F: và tên file là Video01.mpg thì đặt vào thư mục gốc có

nghĩa là đặt vào đường dẫn sau:

F:\Video01.mpg

còn đặt vào thư mục (ví dụ thư mục THU_MUC_1) thì đường dẫn là:

F:\THU_MUC_1\Video01.mpg
  18. kienza

kienza Binh Nhì

đó là cách cho bạn nào đang dùng bản cũ còn với bản 4.0.2548 bạn chọn up load youtube nhưng "save to my computer" sẽ được file .avi dung lượng thấp mà chất lượng vẫn rất cao

còn cover trực tiếp ra avi thì có lẽ 5 phút sẽ là 1Gb mất

từ FLV cover sang mpeg1 mà bạn

nói như bạn sao ko dùng chức năng cover sang vcd lun từ proshow nhanh nhất đấy chất lượng thì ai cũng bít ^^
  19. TuanSaker1x

TuanSaker1x Thiếu Úy

mình ko hiểu lắm cái đoạn Youtube upload , ????????? add nick yahoo mình dc ko , TuanSaker_1x@yahoo.com.vn , add thi` báo trước cho mình để còn biết mà acc , thank !