Đổi màu giao diện
Truyền thống

Xin các Bác hướng dẫn tôi cách cài đặt trực tiếp win 8.1Pro lên win8 Pro

Thảo luận trong 'Hỏi đáp thắc mắc Windows 8' bắt đầu bởi quocphuan2005, Oct 11, 2013.

1. quocphuan2005 Binh Nhì

Xin chào các Bác.
    Tôi vừa dow bảng Win 8.1Pro từ diễn đàn . Tôi không biết cách cài win 8.1 Po trực tiếp lên win8pro mà tôi đang sử dụng .
    Máy của tôi đang chạy Win 8Pro bảng 32bit . Tôi muốn cài trực tiếp bảng Win 8.1Pro lên bảng win 8 tôi đang sử dụng ( không phải cài đặt bằng DVD , USB , hay là ghost gì cả ).
    Xin các Bác hướng dẫn dùm tôi cách cài đặt . Cảm ơn các Bác nhiều .
  2. phamsytan

phamsytan Thượng Sĩ

sao khong chờ vài ngày nữa nói hoàn chỉnh rồi có trên ứng dụng của microsoft rồi cài luôn bạn.
  3. WANWULIN

WANWULIN Trung Úy

chỉ có nước là down file iso của nó về rồi dùng Ultraiso, tạo đĩa ảo rồi mở ra chạy fike Setup.exe, tùy chọn là Upgrade lên là xong
  4. locb

locb Trung Sĩ

Upgrade theo kiểu này bị lỗi , bởi lẽ là ultra đang hoạt động trên win8, nên win 8.1 nó ko thể chép đè được, mà buộc phải upgrade từ 1 công cụ nào đó mà win8 nó ko sử dụng mới được
    WANWULIN like bài này.
  5. 1.Trước tiên bác giải nén file ISO ra 1 thư mục đặt tên là win8.1 chẳng hạn (có thể dùng tên khác). Lưu ý là bác nên giải nén vào thư mục cấp 1 thôi (ví dụ như: D:\win8.1 để sau này gõ đường dẫn cho nó dễ thôi).
    2. Bấm tổ hợp phím Windows+C -> settings -> Power -> nhấn giữ phím shift và click vào restart .
    3. Chọn Troubleshoot --> Chọn Advanced opitons --> Chọn Command Prompt. Khi khởi động lại, chọn tài khoản của bạn -> nhập password nếu có.
    4. Màn hình Command Prompt hiện ra. Bác gõ lệnh chuyển đến ổ đĩa chứa thư mục win8.1 (ví dụ ổ đĩa chứa thư mục win8.1 là D, thì bác gõ lệnh: D: rồi Enter).
    5. Tiếp theo bác gõ lệnh: CD khoảng trắng tên thư mục win8.1.
    6. Sau đó bác gõ tiếp lệnh: setup là xong.
    7. Màn hình cài đặt win8.1 hiện ra bác chỉ còn việc cài đặt như bình thường thôi.!
    locb like bài này.
  6. phamsytan

phamsytan Thượng Sĩ

có bản win 8.1 tu store rồi bạn xem vào rồi mà update đi nhé. mất khoảng 2-3 h là hoàn thành. nếu bạn đã update win 8 đẩy đủ thì dung lượng update khoảng 2.8 gb nhé.