Đổi màu giao diện
Truyền thống

xin phan mem phat wifi win 7

Thảo luận trong 'Yêu cầu Link download phần mềm' bắt đầu bởi cau_tu, Mar 3, 2012.

1. cau_tu Tân Binh

chào mọi người, ai co phần mềm phát wifi trên win 7 k, vì muốn phát cho điện thoai android, mình đã dùng rất nhiều phần mềm nhưg cái vaio minh k phát được, thang connectify thi chi share ad-hoc, khong dung được access point, không biết may mình co thiếu driver gi k, may minh vai o VGn-Cr590, cảd virless wifi 4965 AGN, con thang maryfi thì báo lỗi " erro when staring hotspot please be sure to install microsfot vỉtual wi-fi, and have the last update to yourwireless card from manufacture website" ma minh đã cài microsfot viturtual rùi, nhưng vẫn k dc, hay máy mình thiếu driver gi nhj, minh kiem may máy trong phần other device chi co 2 cai mau vang bluetooth peripheral device, nhung đó la luetooth ma, nhg mình cập nhập k dc, dung phần mềm driverscan 2012 thi tim k thấy gi hết, con thang drivereasy thi báo lỗi working for solutions chán vãi, máy mình bị lỗi nhiều nhỉ, mình dùng win 7 32 bit, update window thi k tìm thấy j, ai hướng dẫn giúp mình với , máy mình thiếu driver j, cach sũa loi solutions nũa, nghe nói lồi này xung đột phần mềm , nhug lâu rùi biết phân mềm nao xung đột, mà xin mọi nguoiwf chỉ phát wifi cho con android dung root máy, hay cảd wifi của mình không hổ trợ phát wifi nhỉ, chán thế, cả thág nay không là được gì, mong mọi người giup để, xin chân thành cám ơn, nếu có hình ảnh thì wa tốt, vì vi tính mình còn gà lắm......help me

Đính kèm:

Kích thước file:
      240.3 KB
      Xem:
      78
  2. cau_tu

cau_tu Tân Binh

không ai giup mình sao, chán thế
  3. cau_tu

cau_tu Tân Binh

chán thế bệnh viện tin học cũng không co bác sĩ sao, chắc là hết thuốc chữa rùi
  4. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy

Setup trên win7 thực sự rất đơn giản , và tốc độ cực kì xuất sắc ( Nói cho dễ hiểu là hiện tại em đang dùng gói gì ko biết ko quan tâm của vnpt , và sau đó share ra cho itouch + 2 lap hàng xóm nữa , nhưng tốc độ cả 4 khi cùng online 1 lúc cứ gọi là … thoải mái )
    Bằng hình cho dễ hiểu nhé

Start -> Control Panel

Chọn

Chọn -> Next

Đặt tên , type : WEP , đặt pass , save -> Next

Setup xong

Chọn

Ctrl + chọn LAC và WNC -> Add to bridge

Xong

Connect đến cái bạn vừa mới tạo , thế là xong

Cách sử dụng Connectify thì bạn tham khảo ở đây :
    Thiếu Driver gì thì vào đây :
  5. cau_tu

cau_tu Tân Binh

thank bạn , nhưng android không dung được ad-hoc dâu bạn a chỉ dùng iphone là được, mình đã vào trang chủ vaio cũng đã tải driver wiless wifi 4965 agn nhưng vẫn không được, thang connectify thì chạy được nhưng phần share hiện dấu thang màu vang ap not supported, chắc k hỗ tợ cảd wifi, con thằng vitual router thi báo cold not be started, chán sao k dùng được thằng nào hết vậy, driver thì chỉ hiện thiếu 2 cái blutooth thui mà, mình dung driverscan 2012 thì chẳng báo thiếu j cả, mấy bác sĩ ơi giúp mình vời, win7 phát ad-hoc thì android k dùng được, muốn dùng được thì phải root máy, cái này mình k thao, vì mới chuyển tù iphone sang, mà máy mình đang ổn định thì k muốn root máy, bac sĩ ơi giúp mình đi nào, căn bệnh khó bót đay nè... help me...
  6. S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n

S̶̶e̶̶7̶̶e̶̶n Vi phạm nội quy

Bạn đọc hiớng dẫn ở đây :
  7. cau_tu

cau_tu Tân Binh

• chán cái này thi phải root máy, mà mới mua mà, chán thế thui dù sao cung cám ơn bạn, thui đành ngạm ngùi
  8. namlshb0001

namlshb0001 Binh Nhất

Mình đã từng làm rồi, hướng dẫn cho bạn này , Sau một hồi loay hoay với những phần mềm như trên của bạn mình tìm đc cách này và ko cần phần mềm gì cả :

Bạn ấn Start gõ vào cmd -> Enter rồi gõ tiếp cd/ -> Enter. Tiếp tục gõ với cú pháp:

netsh wlan set hostednetwork mode=allow ssid=MyNet key=123456789

Trong đó MyNet là tên bạn muốn đặt cho mạng Wifi còn 123456789 là mật khẩu bạn muốn đặt là gì cũng đc

gõ thêm vào netsh wlan start hostednetwork sau đó ấn Enter.

Mở Control Panel >> Network and Internet >> Network and Sharing Centre >> Change Adapter Settings. Nhấn chuột phải và kết nối mạng đang dùng của bạn chọn Properties.

Chọn Sharing tab, ấn vào box "Allow other network users to connect...", chọn mạng Wi-Fi ảo bạn vừa tạo.

Như vậy, bạn đã tạo được một trạm Wi-Fi di động ngay trên laptop của bạn. Giờ bạn có thể dùng bất cứ thiết bị nào có Wi-Fi để truy cập vào mạng không dây này một cách dễ dàng với tên và mật khẩu của chính bạn đặt ở trên.
    Nó không phải Ad-hoc mà như 1 Access Point nên điện thoại có thể bắt đc sóng.

à bạn chú ý là phải bật tường lửa (Windows Firewall) mới đc, nếu không sẽ báo lỗi lúc thực hiện
  9. ngochidung

ngochidung Tân Binh

Cái đó là do máy thiếu driver đó lên google mà sreach theo dòng máy
  10. cau_tu

cau_tu Tân Binh

hic, mình vẫn làm k được, vì trong phần sharing, máy mình k hiển thị phần chọn mạng để share, mấy máy khác thì có nhưng sao máy mình lại k có, mình dùng nhiều phần mềm cũng đến phần sharing trong change adapter sitting thì k hiện thị, còn thiếu đriver nao thì mình đã lên trang chủ vaio dowload về, 1 phần mình đã update trực tiếp trong device manager rùi chỉ có phần blutooth la update k dc như hình mình đã up, nhưng đó la blutooth mà đâu ảnh hưởng đến phần card mạng để shaare mạng đâu... hic...
  11. demonwasp

demonwasp Tân Binh

Còn một cách nữa bàn ah. Bạn lên mạng tìm cái phần mềm connectify về cài đặt mà dùng. Phần mềm đó rất dễ sử dụng, cài xong config tý là phát được wifi ngay

link tải tại đây nhé: http://www.connectify.me/
  12. cau_tu

cau_tu Tân Binh

1. thank ban, thằng connectify chỉ dùng được ad-hoc thui, minh đã nói ở trước, noi loi o cho trong phan share over co dau mau vang ap not supported , hjc chán thật
  13. tonyvux

tonyvux Tân Binh

chưa thử nhưng cũng tks bạn!